Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Em có 1 năm để học English, vậy phải học cái gì? ... help

Chào các bác !
    Rất mong được các bác giúp em vấn đề này với

Em định giàn thời gian 1 năm để học anh văn ( chỉ học anh văn thôi sáng-chiều-tối ), nhưng lại không có định hướng là nên học để lấy loại bằng cách nào sau đây TOEFL , GRE , GMAT , TOEIC , IELTS , ACT , SAT ...

Em hy vọng là sau một năm học em sẻ có khả năng nói-viết-đọc-nghe tiếng anh tốt ( như là học sinh lớp 9 hay 12 hiểu tiếng việt vậy )

Trình độ hiện tại :
    - Mới tốt nghiệp đại học ngành CNTT
    - Đã học anh văn từ lớp 9 nhưng tới nay vẫn chưa giỏi, có khả năng đọc, nói, viết và nghe tương đối ( cách đây gần 2 tuần em mới thi anh văn bằng B đạt 93/100 điểm )

Bác bác tư vấn cho em với !

chúc các bác luôn khoẻ mạnh, sống lâu ... cám ơn !
    Quote Quote

Like
    0
    [quote]
    Em hy vọng là sau một năm học em sẻ có khả năng nói-viết-đọc-nghe tiếng anh tốt ( như là học sinh lớp 9 hay 12 hiểu tiếng việt vậy )[/qoute]
    Hix. Chắc chừng lớp 6 thì được

Like
    0
    nếu đã tốt nghiệp xong ngành CNTT, có dự tính đi làm thì nên đi học TOEIC, với khả năng 93/100 bằng B thì chắc tương đương khoảng 500 hoặc 600 điểm TOEIC, bạn không cần phải học lại lớp sơ cấp, hoặc nghe nói, bạn nên học trực tiếp lấy bằng luôn, ở Đông Âu có dạy lấy bằng TOEIC trong vòng 1 năm, không cần học qua các lớp cơ bản, học phí khoảng 7,8 triệu 1 năm học, nếu học siêng năng đầy đủ có thể lấy khoảng 700-800 điểm.

Like
    20
    Quote Được gửi bởi Hanaziki View Post
    Em hy vọng là sau một năm học em sẻ có khả năng nói-viết-đọc-nghe tiếng anh tốt ( như là học sinh lớp 9 hay 12 hiểu tiếng việt vậy )
    Trời bạn tự tin quá. Nếu tôi nói và hiễu tiếng Mỹ được như một học sinh MỸ lớp 12 thì tôi rất là sung sướng lắm. Ước gì được thế!.

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

@The Old Man: cái đó không phải là học sinh mỹ mà là học sinh của mình ấy ... ^_^" ... em hy vọng mà bác.

@wewa: híc híc ... nếu em học siên năng liệu có được lên đến lớp 9 hay 10 không bác?

@kimthienlong: bác có thông tin gì thêm về Đông Âu không bác ( hay các trường khác), như là địa chỉ website hay số điện thoại ấy ... em muốn đi học thêm để giỏi tiếng anh rồi mới đi xin việc làm.

Các bác cho em thêm ý kiến với nghe ...

Các ơn các bác nhiều !

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    Chăm chỉ là yếu tố đầu tiên để học tốt tiếng anh

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Hanaziki View Post
    @The Old Man: cái đó không phải là học sinh mỹ mà là học sinh của mình ấy ... ^_^" ... em hy vọng mà bác.
    Bác Tom sống ở Mỹ mà bác

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết