Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 58
    Like
    2

đi bảo hành cài lại win bị lấy phí...

các bác cho mình hỏi, con dell của mình bị lỗi win, đem ra trung tâm bảo hành ở HCM (DIGIPRO) thì mấy anh ở đó yêu cầu là phải cài lại win, và lấy phí là 250k, mình thì có thẻ bảo hành và vẫn trong thời gian bảo hành, mình cũng chẳng pik lí do vì sao nữa?? còn thêm nữa, máy tính xài mới 4 tháng mà nóng kinh khủng, đến nổi tắt máy, đem ra đó, mấy anh tháo máy ra và vệ sinh máy, lấy phí 100k...
    Mình tự hỏi nếu công việc vệ sinh máy đó, mà khi tháo máy ra (bốc tem bảo hanh) và vẫn đc bảo hành như cũ thì mình tự làm cũng được rồi đâu cần phải đem ra bảo hành để tốn 100k.
    chẳng hiểu là mấy ông bảo hành này "vô trách nhiệm" hay là do mình thiếu hiểu pik...
    các bạn giải đáp giúp mình với nhé, mấy bữa này người cứ bực bực kiểu gì..hic
    Quote Quote

Like
    1
    ặc... cài lại win thôi mà lấy phí những 250k à :o

Like
    2
    uhm, cac ban co pik noi dung bao hanh cua may dell khong??, thay trong do' no ghi la loi phan mem thi khong duoc bao hanh.. k pik cac ban co bi truong hop nay khong

Like
    13
    Trời, cài mỗi windows mà lấy 250k, đúng là khốn nạn mà.

Like
    0
    Hì, không chừng chỉ có ghost thôi đó bạn.

Like
    289
    Quote Được gửi bởi m0tngu0i View Post
    các bác cho mình hỏi, con dell của mình bị lỗi win, đem ra trung tâm bảo hành ở HCM (DIGIPRO) thì mấy anh ở đó yêu cầu là phải cài lại win, và lấy phí là 250k, mình thì có thẻ bảo hành và vẫn trong thời gian bảo hành, mình cũng chẳng pik lí do vì sao nữa?? còn thêm nữa, máy tính xài mới 4 tháng mà nóng kinh khủng, đến nổi tắt máy, đem ra đó, mấy anh tháo máy ra và vệ sinh máy, lấy phí 100k...
    Mình tự hỏi nếu công việc vệ sinh máy đó, mà khi tháo máy ra (bốc tem bảo hanh) và vẫn đc bảo hành như cũ thì mình tự làm cũng được rồi đâu cần phải đem ra bảo hành để tốn 100k.
    chẳng hiểu là mấy ông bảo hành này "vô trách nhiệm" hay là do mình thiếu hiểu pik...
    các bạn giải đáp giúp mình với nhé, mấy bữa này người cứ bực bực kiểu gì..hic
    Vấn đề còn phụ thuộc điều khoản người ta bảo hành cho bạn ra sao nữa bạn ơi. Mình VD cty đó chỉ cam kết nếu hư phần cứng thì họ sẽ thay cho bạn miễn phí còn mọi trục trặc khác họ ko chịu trách nhiệm. Nếu theo giả sử như thế thì việc học cài lại Win cho bạn hay vệ sinh máy ko thuộc diện cam kết trong bảo hành, vì thế họ thu tiền bạn thì ko có gì là khuất tất.

Cách hay nhất là bạn nên gọi điện thoại hỏi những người có trách nhiệm ở cty đó xem điều khoản bảo hành của cty ra sao .

Còn nói vè số tiền là 50k-100k hay 250k thật ra nó cũng ko quá quan trọng, quan trọng là họ làm gì cho bạn. Nếu thu 100k mà làm hời hợt, ẩu tả thì thà bỏ ra 250k mà làm chỉn chu còn hơn. Thế nào là chỉn chu? Theo mình là làm sao cho người sử dụng có thể tận dụng tối đa khả năng của máy trong điều kiện cho phép.

Bạn đừng nghĩ cài Win chỉ là đưa cái đĩa win vô cứ next, next là xong. Vì thế mới có những người giỏi hơn những người khác.

Mình đã từng làm ở bộ phận kỹ thuật ở 1 cty nên mình biết có những khách hàng (Chỉ là số ít) mà máy móc họ đầy bụi đất đỏ. Đến khi mở máy ra nhìn phát sợ luôn, lúc đó anh em phải chụp hình lại "Hiện trường" trước khi vệ sinh máy để có gì còn giải thích với khách. Nhiệm vụ của anh em kỹ thuật là phải luôn chiều khách 1 cách tối đa nhưng ko phải người khách nào cũng đàng hoàng hoặc chính họ chưa hiểu về bảo dưỡng máy móc. Chính vì thế mọi thứ cần được làm rõ, có rõ ràng thì đôi bên mới vui vẻ hợp tác lâu dài.

Chúc bạn tìm hiểu được rõ để ko còn cảm thấy bực mình .

Like
    1
    nói thẳng đừng giận , do cậu kém quá , hoặc cậu nhiều tiền nên không tiếc
    cài win thì tầm 40-80k là cùng , chưa nói bảo hành mà cài win thì free chứ làm quái gì mà thu tiền

Like
    289
    Bạn có biết tôi rất nhiều lần cài cho khách ko phải máy của cty mà ko lấy 1 đồng nào?

Bạn có chắc là cty bán máy cho chủ thread cam kết làm miễn phí mọi thứ ko? Bằng chứng đâu?

Nếu chắc chắn 100% thì hãy đưa ra bằng chừng rồi hãy đánh giá.

Bạn nói cài Win thì tầm 40-80k thì xin lỗi bạn chứ bạn đã từng cài Winxp lên những máy đời mới chưa? Hãng của máy ko hỗ trợ driver mà bạn cần chưa?

Ko biết trong đời bạn đã cài được vài trăm máy chưa, trải qua nhiều trường hợp oái ăm chưa mà đã phán vội vàng như thế .

Like
    1
    đặt gạch lắng nghe

Like
    31
    Không có gì đắt cả, kinh nghiệm của bạn cả đấy.
    Anh em ngồi đây bỏ mồ hôi nước mắt, thời gian tiền bạc để không bị lừa.
    Bạn chưa bỏ gì, thì đây là sự đánh đổi công bằng..

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết