Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Màn hình máy tính không hoạt động !!

Mọi người cho mình hỏi tại sao CPU máy tính vẫn chạy nhưng sao màn hình máy không lên, đèn màn hình vẫn cháy rồi sao đó tự tắt, vì máy của mình cũng khoảng 2 tuần không mở máy , khi mình mở máy , máy vẫn chạy bình thường nhưng khi mình vào phần mềm diệt virut thì máy tự động tắt, chỉ tắt màn hình nhưng CPU vẫn chạy khi mình mở lại thì vẫn bị hiện tượng trên. Mong các pác giúp đỡ .thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Thế máy chỉ bị như vậy khi chạy cái phần mềm diệt virus thôi ah ?

Like
    529
    Graphic Card của máy bạn là onboard hay card rời. Nếu là onboard thì xác xuất lỗi này do Ram rất lớn

Like
    0
    Mình không biết nữa khi chạy chương trình diệt virut thì bị như thế và bây giờ thì không mở máy được. Graphic Card của mình là onboard. Nếu thế thì phải làm thế nào? Thay Ram hay là phải làm gì?

Like
    529
    Nếu bạn có hai thanh Ram, gỡ từng cây một để xem cây nào bị lỗi, hoặc mượn ai đó cây Ram để kiểm tra, Các chip graphic sau này hơi rắc rối vì cái vụ hỗ trợ thông minh gì gì đó của các nhà sản xuất, DF nó lây của máy bạn 8Mb, vào Win bạn sẽ thấy 32Mb tới 64Mb tùy số lượng Ram bạn có trong máy, Khi nào các trình ứng dụng cần Graphic cao lúc này nó mới lấy Ram thực của bạn, gặp Ram lỗi thì triệu chứng giống như bạn bị. Cần kiểm tra lại Ram trước đã. Ram tốt triệu chứng kia không còn, nếu còn bị đem Main đi bảo hành hoặc mua card VGA PCI lắp vào. Hết

Like
    0
    Cần biết chính xác thằng nào gây ra lỗi. Bưng cái monitor qua cắm vào cái case chạy tốt xem sao, nếu vẫn chạy chập chờn --> do monitor, nếu chạy tốt --> kiểm tra mainboard cũ.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết