Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    5

Xin hỏi về máy tính và máy in

mình có 2 vấn đề muốn hỏi mọi người:
    1. Ở cty này thì hệ thống mạng như sau: Mạng cáp quang đc nối từ Modem linksys 1 cổng,chi sang Switch 5 port Tenda, tiếp theo 1 cổng sẽ đc nối từ Tenda này sang bộ phát wifi.
    Trong cty có 4 máy, 3 máy kia vào mạng bình thường. Duy 1 PC thì vào chập chờn,lúc đc lúc ko.
    Mình đã thay Ghost lại 3 bản Ghost rồi vẫn chập chờn, kể cả thiết lập lại IP tĩnh theo IP động của nó và nhất là thay card mạng rời.Kết quả là nếu vào 1 số trang như google hay dantri.com.vn ........thì vẫn vào bt. Nếu vào 1 số trang như Vietnam Aline thì vào ko được .... nói chung là 1 số trang đc, 1 số trang không.
    Như vậy là mình đã thử cả phần cứng + phần mềm rồi mà không được.
    Nghe nói là lỗi chip Mạng trên Main.Nhưng nếu thế sao mình thay card mạng rời vẫn bị.
    Ai bị rồi thì xin chỉ giáo.

2. nó có dùng máy in đa chức năng có cổng RJ45 để cắm vào switch cho các máy cùng dùng để in+scan (ko có máy chủ để share)
    XIn hỏi là do các máy ko cắm cổng USB thì máy tính ko báo thiếu Driver nhưng mình vẫn phải cài như cài 1 phần mềm bình thường đúng ko? mình chưa thử lần nào( Nhưng có lần mình cài máy Photo thì thấy chả cần cài j mà cái máy mới Ghost xong nó vẫn in bình thường).
    Và xin hỏi câu cuối cùng là Nếu cài máy in+scan trên 1 máy = cổng USB thì mình thấy máy đó chỉ shar đc máy in đúng ko? chỨC năng Scan hình như ko share đc mà chỉ cái máy nào cài nó mới scan đc thôi
    Quote Quote

Like
    0
    mình xin tra lời ý 2,
    nếu bạn muốn cài máy in trong trường hợp này là:
    start-->devices and printers -->Add a print-->add a local printer->create new port->standard TCP/IP port->click Next->nhap IP cua con may in->>tiếp đó bạn chỏ đến thư mục chứa driver của máy in đó.
    máy scan chỉ scan trên của máy cài thôi

Like
    5
    làm sao mình biết được IP của máy in hả bạn? nhìn đằng sau hay trên bảng điều khiển?
    mà bộ cài của nó là 1 file .exe nên chưa chắc đã cài theo cách của bạn được nhỉ?

Trước đây mình thấy các máy khác đều scan đc bình thường mà, nếu cắm máy in qua cổng RJ45 ấy. Chắc nếu cài Driver máy in thì tự động nó sẽ cài máy scan đúng ko

Like
    0
    bạn in report config là thấy IP của nó.

Like
    5
    nghĩa là thế nào, bạn có thể nói cụ thể hơn ko?
    Thanks.
    Xin hỏi làm như bạn thì các máy đều có thể in+scan đúng ko?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ai biết nữa ạ!!!!!!!!!!!
    Được sửa bởi hqtb84 lúc 08:32 ngày 20-05-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết