Trang 4 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 52
    Like
    0
    Mình cũng bị lỗi tương tự các ban và mình đã dùng cách là nén WinRar và coppy file .CHM ra Déktop điều ok.cám ơn nhiều nha!

Like
    0
    Máy của mình cũng không mở được cái file chm đó, máy lại hiển thị lên cái thông báo này:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Máy của mình cũng không mở được cái file chm đó, máy lại hiển thị lên cái thông báo này:
    Được sửa bởi hung2530 lúc 09:56 ngày 03-08-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi netwalker View Post
    Bạn xem coi cái thư mục chứa file cmh của bạn có kí tự là gì không (như @#$)
    Cách tốt hơn là copy file đó đến 1 thư mục có tên bình thường như E:\data\ebook) rồi chạy lại coi
    Chính xác ! file .chm không thể mở nếu để trong thư mục có ký tự đặc biệt hoặc thư mục viết bằng tiếng Việt có dấu ! bạn hãy để file .chm vào 1 đườg dẫn đơn giản không có ký tự đặc biệt là ok ngay !
    lên đặt tên cho folder chứa file .chm đơn giản thôi !

Like
    0
    theo mình nghĩ là cài lại hệ điều hành trên ổ đĩa C cho chắc ăn bạn ơi
    Mình thấy có người làm chuyên về kỹ thuật cài hệ điều hành có 10 phút là xong thôi bạn ơi
    mình đang muốn học cách cài đặt như thế này, nếu có pro nào bit thì chỉ mình luôn giùm cái nhé
    mình sẵn sàng chia sẻ mọi kinh nghiệm trong khả năng kiến thức của mình
    và cũng hy vọng các pro cũng sẵn lòng chia sẻ như mình nhé

Like
    0

hiiiiiiiiiiiiiiii

Mình xin góp thêm 1 cách này đơn giản:các bạn click chuột phải lên file .chm đó chọn properties nhấn vào unblock rồi apply rồi nhấn ok thế là song các bạn thử coi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khanhhoang2808 View Post
    cái tên của folder bạn để file .chm hay .pdt thì ko đc có dấu hay kí tư lạ là dọc bình thường mà. thủ coi
    đúng rồi đó bạn, mình đã thử lại và sửa lại, tên folder và tên file không được viết bằng tiếng Việt. thanks!

Like
    0
    đổi lại tên file là OK

Like
    0
    các bạn Pro quá đi mất merci beaucoup!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ali9001 View Post
    Chào các bạn !
    Cùng tham gia với chủ đề này, mình cũng có những ý kiến như sau. Máy tính của mình thời gian vừa rồi cũng xảy ra tình trạng không mở được những file *.CHM. Khi mở lên thì có một bản thông báo nguy hiểm, sau đó tiếp tục mở thì hiện lên "The page can not diplayed...". Mình cũng đã tìm hiểu các cách khắc phục và tìm các chương trình để đọc file này. Trong đó có những cách mở được, có cách không. Có rất nhiều cách để đọc file .CHM này, nhưng mình thấy phương pháp rằng các bạn hãy nén một hoặc tất cả các file dạng *.CHM này thành một file *.Rar hoặc *.Rip rồi sau đó mở file trên môi trường Winrar hoặc Winrip thì sẽ đọc được. Trong quá trình tìm hiểu và vô tình mình phát hiện ra rằng, tất cả các file .CHM này không hiển thị được là do chính Windown hay IE của mình đã khoá (Locked) file lại, không cho hiển thị. Bằng cách rất đơn giản bạn có thể mở khoá (Unlock) và đọc file bình thường.
    Các bạn Click chuột phải lên file, chọn Properties, ở phần gần dưới cùng của thẻ General, có hiện dòng thông báo đại ý rằng: "Tệp tin này được đến từ một máy tính khác, Window (hay IE) đã khoá nó lại để đảm bảo an toàn cho máy tính của bạn". Các bạn chỉ cần bấm vào nút "Unlock" bên cạnh đó, bấm Apply hoặc OK là xong. Sau đó các bạn lại có thể mở và đọc các file *.CHM này bình thường. Cách này phải làm lần lượt với từng file muốn đọc.
    Chúc các bạn vui vẻ !
    Be Funny and Success !!
    Cảm ơn bạn nhiều,mình làm cái đọc được luôn,mà lại đơn giản.

Like
    0
    toan` chem' gio' ah.tui làm thế có thấy kết quả j đâu.chán feo`

Trang 4 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết