Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 52
    Like
    0
    May của mình thì đọc được Sổ tay 2006,2007 nhưng ko được được 2008 và 2009 nó ko view được nội dung . Cứ như là cannot server thế này. Bên Menu thì không nhận đươc Front Tiếng việt. Có phải thiếu file Hệ thống không nhỉ??? AE nao biết chỉ giùm. Thank

The page cannot be displayed
    The page you are looking for is currently unavailable. The Web site might be experiencing technical difficulties, or you may need to adjust your browser settings.

--------------------------------------------------------------------------------

Please try the following:

Click the Refresh button, or try again later.

If you typed the page address in the Address bar, make sure that it is spelled correctly.

To check your connection settings, click the Tools menu, and then click Internet Options. On the Connections tab, click Settings. The settings should match those provided by your local area network (LAN) administrator or Internet service provider (ISP).
    See if your Internet connection settings are being detected. You can set Microsoft Windows to examine your network and automatically discover network connection settings (if your network administrator has enabled this setting).
    Click the Tools menu, and then click Internet Options.
    On the Connections tab, click LAN Settings.
    Select Automatically detect settings, and then click OK.
    Some sites require 128-bit connection security. Click the Help menu and then click About Internet Explorer to determine what strength security you have installed.
    If you are trying to reach a secure site, make sure your Security settings can support it. Click the Tools menu, and then click Internet Options. On the Advanced tab, scroll to the Security section and check settings for SSL 2.0, SSL 3.0, TLS 1.0, PCT 1.0.
    Click the Back button to try another link.

Cannot find server or DNS Error
    Internet Explorer

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ali9001 View Post
    Chào các bạn !
    Cùng tham gia với chủ đề này, mình cũng có những ý kiến như sau. Máy tính của mình thời gian vừa rồi cũng xảy ra tình trạng không mở được những file *.CHM. Khi mở lên thì có một bản thông báo nguy hiểm, sau đó tiếp tục mở thì hiện lên "The page can not diplayed...". Mình cũng đã tìm hiểu các cách khắc phục và tìm các chương trình để đọc file này. Trong đó có những cách mở được, có cách không. Có rất nhiều cách để đọc file .CHM này, nhưng mình thấy phương pháp rằng các bạn hãy nén một hoặc tất cả các file dạng *.CHM này thành một file *.Rar hoặc *.Rip rồi sau đó mở file trên môi trường Winrar hoặc Winrip thì sẽ đọc được. Trong quá trình tìm hiểu và vô tình mình phát hiện ra rằng, tất cả các file .CHM này không hiển thị được là do chính Windown hay IE của mình đã khoá (Locked) file lại, không cho hiển thị. Bằng cách rất đơn giản bạn có thể mở khoá (Unlock) và đọc file bình thường.
    Các bạn Click chuột phải lên file, chọn Properties, ở phần gần dưới cùng của thẻ General, có hiện dòng thông báo đại ý rằng: "Tệp tin này được đến từ một máy tính khác, Window (hay IE) đã khoá nó lại để đảm bảo an toàn cho máy tính của bạn". Các bạn chỉ cần bấm vào nút "Unlock" bên cạnh đó, bấm Apply hoặc OK là xong. Sau đó các bạn lại có thể mở và đọc các file *.CHM này bình thường. Cách này phải làm lần lượt với từng file muốn đọc.
    Chúc các bạn vui vẻ !
    Be Funny and Success !!
    Chính xác! Có lần tôi cũng cũng làm giống y như bạn nói vậy và giải quyết được vấn đề nhưng nó nhanh quá nên không nhớ được, bây giờ tôi lại thắc mắc là không hiểu vì sao nó bị lock và ... làm sao để lock lại!

Like
    0
    May của mình thì đọc được Sổ tay 2006,2007 nhưng ko được được 2008 và 2009 nó ko view được nội dung . Cứ như là cannot server thế này. Bên Menu thì không nhận đươc Front Tiếng việt. thử đủ cách thay ko biết bao nhiêu file .dll .fon min .... mà ko đc nản luôn :S

Like
    0

Hạnh phúc thanks

cám ơn các bác nhìu!nhờ mấy bác mà e giả quyết đực vấn đề cấp bách đấy ạh

Like
    0
    Quote Được gửi bởi newman View Post
    HI!
    Mình đã xử lý xong rồi! Thiên hạ vô địch là cài lại máy!
    Theo mình trong trường hợp này chỉ nên cài ở chế độ repair,cài mới hoàn toàn cũng tối nhưng hơi hại ổ(và nếu không có ghost thì cũng mất thời gian ra phết đấy)

Like
    0
    file của mình để ở ổ C thì mở đc. khi di chuyển sang ổ khác lại ko mở đc (hiện ra thông báo this page is not displayed). có ai giúp mình đc ko

Like
    0
    Thật tuyệt!
    Thanks!

Like
    0
    Minh lam va thanh cong my man! Cam on ban ali9001.

Like
    0
    ali9001 nói chỉ có đúng, ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye làm được rồi, gut, phát huy nha

Like
    0
    cảm ơn bạn ali9001 rất nhiều, mình đã làm theo hướng dẫn của bạn và đã thành công.

Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết