Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 52
    Like
    0

Thông tin Cảm ơn

Cái các bác chỉ tui làm rồi và CHM chạy OK. Cảm ơn nhiều

Like
    0
    Ai chỉ mình cách back up data với ,nghe mọi người nói mà chẳng biết làm

Like
    0
    cháu cũng bị và cách giải quyết là copy thẳng ra desktop thía là ok chạy ầm ầm,không biết các bác thì sao

Like
    0
    Chào các bạn !
    Cùng tham gia với chủ đề này, mình cũng có những ý kiến như sau. Máy tính của mình thời gian vừa rồi cũng xảy ra tình trạng không mở được những file *.CHM. Khi mở lên thì có một bản thông báo nguy hiểm, sau đó tiếp tục mở thì hiện lên "The page can not diplayed...". Mình cũng đã tìm hiểu các cách khắc phục và tìm các chương trình để đọc file này. Trong đó có những cách mở được, có cách không. Có rất nhiều cách để đọc file .CHM này, nhưng mình thấy phương pháp rằng các bạn hãy nén một hoặc tất cả các file dạng *.CHM này thành một file *.Rar hoặc *.Rip rồi sau đó mở file trên môi trường Winrar hoặc Winrip thì sẽ đọc được. Trong quá trình tìm hiểu và vô tình mình phát hiện ra rằng, tất cả các file .CHM này không hiển thị được là do chính Windown hay IE của mình đã khoá (Locked) file lại, không cho hiển thị. Bằng cách rất đơn giản bạn có thể mở khoá (Unlock) và đọc file bình thường.
    Các bạn Click chuột phải lên file, chọn Properties, ở phần gần dưới cùng của thẻ General, có hiện dòng thông báo đại ý rằng: "Tệp tin này được đến từ một máy tính khác, Window (hay IE) đã khoá nó lại để đảm bảo an toàn cho máy tính của bạn". Các bạn chỉ cần bấm vào nút "Unlock" bên cạnh đó, bấm Apply hoặc OK là xong. Sau đó các bạn lại có thể mở và đọc các file *.CHM này bình thường. Cách này phải làm lần lượt với từng file muốn đọc.
    Chúc các bạn vui vẻ !
    Be Funny and Success !!

Like
    0

Hạnh phúc

Cảm ơn bạn nhiều!!
    Thông tin rất hữu ích

Like
    0
    Chép cái file hh.exe từ máy chạy tốt qua đè lên, sẽ ổn

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi vFork View Post
    Chép cái file hh.exe từ máy chạy tốt qua đè lên, sẽ ổn
    Cám ơn bạn! làm theo cách của bạn rất hiệu quả, do trong Windows đã bị mất file hh.exe nên không chạy được Microsoft prequence gì đó. Khi chép file hh.exe từ máy khác vào thư mục Windows thì Microsoft prequence đã được cài đặt lại và sẽ chạy được ứng dụng *.CHM ngay. Chúc các bạn sẽ làm được!

Like
    0
    Nếu gấp quá không chép kịp file hh.exe thì lúc mở file *.chm mà hiện cửa sổ thông báo thì bạn gỡ bỏ cái dấu kiểm trong ô checkbox là xong (cái always ask ấy) ^^!

Like
    0

Fix can not view chm file

right click on .chm file, properties and click on unblock at the end of popup... fixed it!

Like
    0
    cái tên của folder bạn để file .chm hay .pdt thì ko đc có dấu hay kí tư lạ là dọc bình thường mà. thủ coi

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết