Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 45
    Like
    0
    Miếng dán này không thể nào dán sát vào màn hình được --> không thể chống bụi cho màn hình được đâu. Tớ thấy rồi, nó dày lắm. KHông hẳn dán nó thì giống màn hình gương đâu. Nhìn vào đau mắt lắm.

Like
    0
    Ờ, dán cái này ko khéo nổi bọt nhìn ghê lắm mà lại phản chiếu ánh sáng tùm lum, oải.

Like
    0

Màn hình gương là sao?

Màn hình gương khác quái gì màn hình thường nhẩy ý em là về công nghệ, còn nhìn thì ai cũng phân biệt được rồi mà khi sử dụng có lưu ý gì đặc biệt hơn không ??????

Like
    0
    Tốt nhất là không nên dùng. Mod lên vớ vẩn hỏng béng con màn. Thích vệ sinh thì mua cái xịt màn hình mà xịt. Không thì cồn pha loãng cũng ukie.

Like
    0
    có chút keo ở trên đầu, rồi chủ yếu là nhét vào khe 4 bên màn hình. nhưng nói chung là nhìn hơi khó chịu, nhất là khi bị ngược sáng

Like
    0
    Mình thấy Chỗ mình bán có 120k ko biết thế nào:-/ nhưng họ có đúng loại này là tốt nhất , dán vào bóc ra chẳng thấy sao cả , nó cũng giống như dán cho con 02 mini S của mình , Được mỗi cái là màn hình bụi thì lau thoải mái , hết
    Chú ý : dán từ từ , nên bào họ lấy miếng nào hỏng ra dán trước sau đó bóc ra , dán miéng mình vào yên tâm chẳng có bọt nào cả ngay , còn nếu có bọt thì lấy băng dình loại dính ít thôi ko khổ , sau đó dính vào điểm bị bụi thành ra bọt giật ra dán vào tiếp yên tâm hết , mình dán màn hình con nay thấy ko khác dán cho con PDA của mình lắm
    Cheer

Like
    20
    Miếng film đó chĩ là một miếng dùng dễ bảo vệ (protection) khi shipping cho hàng mới. Khách nhận máy thì tháo ra vụt chớ đâu có giữ làm gì. Chĩ ở VN hay giử lại cho có vẽ là hàng xịn hay gin (Original)thôi.

Like
    529
    Hổng phải miếng film bảo vệ monitor đâu bác TOM, Em biết mà. Các chú China làm ra miếng này để dán trực tiếp lên bề mặt của monitor, nó mỏng và nhỏ hơn miếng film bác nói. Thấy lạ chơi. Chán

Like
    0

Miếng dán màn hình LCD

Quote Được gửi bởi nobitavietnam
    Nếu cậu đã dùng qua rồi thì có thể cho mình biết là nó dùng keo để dán hay là chỉ cần để vào là hít vào màn hình không?
    Và giá 170.000 vnđ là ở nơi nào ở tp. HCM bán không vậy ?
    Thank!
    Bạn có thể mua tại CH Long Bình - 50 Nguyễn Cư Trinh,q1, giá: $19, có nhiều kích cỡ màn hình.
    Tôi đang sử dụng nó. Rất tốt. Nó làm tăng độ nét và màu lên rất nhiều.
    Bạn ntn_Laptops nói là nó dày lắm, thực tế đó là ban đầu nó gồm 3 lớp và lớp ở giữa mới chính là lớp dán vào màn hình, mỏng và bóng. Việc dán cũng đơn giản, không bị bong bóng nêu bạn dán từ từ (tôi tự dán và thấy rất hoàn hảo). Nó sẽ bảo vệ màn hình LCD của bạn tốt hơn. Nó ko sử dụng keo mà là từ tính nên ko sợ hư màn hình, chỉ có điều đã dán rồi nếu gỡ ra thì miếng dán đó ko sử dụng lại được nữa (mà lại giá đắt).
    Tôi cũng đã search trên mạng, nó còn có loại miếng dán biến màn hình thường thành màn hình TFT có thể nhìn mọi góc cạnh.Chỉ toàn hàng của Đài Loan, giá min $50, Tôi chưa thấy có ở VN. Nếu bạn muốn search hãy gõ từ khóa "LCD protector".
    Ở một số chỗ bán Laptop (nhu Nguyen Ngoc, NB..)nếu bạn muốn Laptop màn hình gương thì phải + thêm $50, nhưng thực tế là họ cũng dán loại này (chính mắt thấy), có điều họ dán kỹ hơn thôi.
    Đối với màn hình LCD, theo khuyến cáo của nhà SX thì ko nên sử dụng các chất tẩy rửa để lao chùi ngoại trừ nước thường.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly
    Tiện
    Tránh được bụi bám trên màn hình, dễ vệ sinh
    Hại
    Trầy xước, dán không khéo đọng bọt không khí xấu hơn không dán, khi lột ra bị keo dính lại trên mặt màn hình vệ sinh lớp keo này KHÓC

lỚP PLASTIC tạo phản xạ nhìn xa xa giống như màn hình gương (chảnh) rất khó chịu vì thấy hình và mầu phản chiếu

Đã sử dụng và có kết luận CHÁN
    Anh dly mà đã nói là chính xác, bà con cứ yên tâm đi!
    Em có bạn xài con Toshiba satellite(ko biết gõ đúng ko), mua bên Sing, em thấy có hiệ tượng nhìn ố ố fias bên trong! Trong hơi lonag lổ,
    Nhưng mà đúng là như cái gương thật, lúc đầu nó bảo là màn hình nó là màn hình xin, mình nhà quê,ko biết, giờ nghe anh dyl nói mới nhớ ra

Quote Được gửi bởi ongke0711
    Bạn có thể mua tại CH Long Bình - 50 Nguyễn Cư Trinh,q1, giá: $19, có nhiều kích cỡ màn hình.
    Tôi đang sử dụng nó. Rất tốt. Nó làm tăng độ nét và màu lên rất nhiều.
    Bạn ntn_Laptops nói là nó dày lắm, thực tế đó là ban đầu nó gồm 3 lớp và lớp ở giữa mới chính là lớp dán vào màn hình, mỏng và bóng. Việc dán cũng đơn giản, không bị bong bóng nêu bạn dán từ từ (tôi tự dán và thấy rất hoàn hảo). Nó sẽ bảo vệ màn hình LCD của bạn tốt hơn. Nó ko sử dụng keo mà là từ tính nên ko sợ hư màn hình, chỉ có điều đã dán rồi nếu gỡ ra thì miếng dán đó ko sử dụng lại được nữa (mà lại giá đắt).
    Tôi cũng đã search trên mạng, nó còn có loại miếng dán biến màn hình thường thành màn hình TFT có thể nhìn mọi góc cạnh.Chỉ toàn hàng của Đài Loan, giá min $50, Tôi chưa thấy có ở VN. Nếu bạn muốn search hãy gõ từ khóa "LCD protector".
    Ở một số chỗ bán Laptop (nhu Nguyen Ngoc, NB..)nếu bạn muốn Laptop màn hình gương thì phải + thêm $50, nhưng thực tế là họ cũng dán loại này (chính mắt thấy), có điều họ dán kỹ hơn thôi.
    Đối với màn hình LCD, theo khuyến cáo của nhà SX thì ko nên sử dụng các chất tẩy rửa để lao chùi ngoại trừ nước thường.
    Thế mà trước nay em cứ dùng cồn , hu hu(
    Được sửa bởi tyno lúc 21:11 ngày 18-03-2006 Reason: Automerged Doublepost

Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết