Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Máy in bị sọc

Like
    16

Máy in bị sọc

Máy in laser 1300, in bị 1 đường sọc (chấm chấm) mờ từ đầu trang kéo dài đến cuối trang, còn 1 bên mép giấy thì bị chấm từng cục, cách khoảng 3cm lại có 1 chấm.
    Xin cho biết đó là bị gì vậy?
    Máy mới thay bao lụa thì có hiện tượng trên.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn thay gạt mực chưa? gạt mực bị mòn, khuyết nên gạt mực không đều? Thường khi thay bao lụa, nên thay luôn gạt mực.

Like
    0
    Không biết trước khi thay bao lụa, máy bạn như thế nào?. Mà có thực sự bao lụa máy in bạn bi hư hay không?. Trường hợp bạn nêu ra có thể do hộp mực của máy in bạn bị lỗi. Tốt nhất bạn nên thay Drum + Gạt mực là OK.

Like
    16
    Bao lụa bị rách te tua, sau khi thay bao lụa thì có hiện tượng trên, nói chung là 1 đường sọc mờ, nhìn kỹ mới thấy.

Like
    0
    à, cái này hả. Cái máy laser của tớ trứoc cũng bị một đừong xẻ từ trên xuống dứoi mà kô phải mờ mờ mà là trắng phớ luôn. Chả hiểu chuyện gì cả. Nhưng thấy mấy đại huynh trong phòng máy lôi cái lọ mực ra. Rồi " kìa sao bé kô lắc, kìa sao bé kô lắc". hố hố, như lắc chảo ý. Ơ thế mà cũng hiệu quả ra phết. Chỉ mỗi tội đựoc khoảng 100 tờ thì lại phải cho nó uống thuốc "lắc". May mà mình kô in nhiều. "Bạn cứ thử xem, rồi sẽ biết ngay mà."
    @all:Ờ ,mà hỏi nhỏ mấy bác cái. Mấy cái emoticon trong cái dđ này nó nằm ở đâu ấy nhở. Tìm mỏi cả mắt chưa thấy. Thx.

Like
    0
    Nếu mà bạn đã sử dụng chiêu "kìa sao bé kô lắc, kìa sao bé kô lắc" như bạn Batigol_vn chỉ mà ko hết thì bạn nên mang hộp mực đi nạp thêm mực đi. Nhân tiện bạn nhờ kỹ thuật họ kiểm tra hộp mực giúp bạn luôn. Good luck.

Like
    0
    tình trạng như trên co thể do cái trống của cartridge có vấn đề kiểm tra lại trống và bao lụa nha

Like
    16
    Em đã thay gạt mực, sọc đã hết, mà còn một vấn đề nữa, cái máy HP 1200 bị một vệt đen dơ ở giữa trang giấy khi in nhiều tờ, khi lấy drum ra lau thì lại hết, 1 thời gian sau lại bị lại, xin mấy huynh tư vấn dùm.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết