Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Lỗi Exchange 2003!

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Lỗi Exchange 2003!

Mình vừa cài xong Exchange 2003 Server. Gửi mail trong mạng nội bộ bình thường .Mình thử gửi mail ra ngoài yahoo,gmail cũng bình thường. Nhưng khi mình gửi mail vào địa chỉ vien@hsvina.com thì không được.Nó báo lỗi như sau:
    Your message did not reach some or all of the intended recipients.

Subject: Hello!
    Sent: 1/13/2005 2:06 PM

The following recipient(s) could not be reached:
    vien@hsvina.com on 1/13/2005 2:06 PM
    There was a SMTP communication problem with the recipient's email server. Please contact your system administrator.
    <onlinemail.tainanspinning.com #5.5.0 smtp;554 sorry, refused mailfrom because return MX does not exist>
    Các bạn có biết tại sao không? Ngoài ra khi gửi từ mail yahoo,gmail,và các mail khác vào mail exchange của mình cũng không được.
    Mong các bạn cho mình một lời giải thích. Cách khắc phục nó như thế nào!
    Quote Quote

Like
    0
    Không ai giải thích dùm mình sao. Mong các bạn cho mình hiểu tại sao như vậy?

Like
    0
    Bạn đã đăng ký domain chưa? Chưa có được Mx record chứ gì?

Like
    0
    Vậy làm sao để đăng kí được domain vậy bạn? Giả sử bây giờ mình muốn Domain cục bộ của mình là global thì phải làm thế nào.Có tạo được domain free không?
    Được sửa bởi Nguyen Thi Hoai lúc 15:27 ngày 17-01-2006

Like
    0
    Thông thường nếu bạn muốn dùng Exchange với domain ngoài thì nên dùng theo một số cách:
    - Đăng ký Leased Line (khỏi phải nghĩ, cứ dùng IP WAN và một domain xịn là được).
    - Đăng ký domain kiểu Offline, Catch ALL (từ VDC, FPT...) rồi dùng ADSL cũng được. Theo cách này bạn có vài kiểu cấu hình:
    1. Thông thường họ hay cài cho bạn một domain riêng kiểu congty.vnn.vn gì đó, rồi đưa cho bạn một account, với MDeamon để bạn chạy hệ thống này (chi tiết cũng hơi khó hiểu, nó giống kiểu share account thôi).
    2. Bạn có thể cài domain nội bộ riêng, trùng với domain đã đăng ký, rồi dùng Account Catch All này lấy thư về thông qua các phần mềm kiểu VPOP3, GFI MailEssential... rồi chuyển qua Exchange, chạy cũng khá ổn.

Like
    0
    Nếu như bạn sieuraovat nói thì nó là mail offline rồi. Vấn đề là làm sao đăng kí được 1 domain free .Sau đó mình cài mail exchange ,để làm mail online luôn chứ không phải offline.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết