Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30
    Like
    0

Tiếng gì sau tiếng Anh ?

Mọi người học song song với tiếng Anh là tiếng gì vậy ? Em đang phân vân quá, không biết học thêm tiếng gì đây ? Trung hay Nhật ?
    Quote Quote

Like
    0
    tiếng Trung
    em không biết là "gió đã đổi chiều" rồi sao?
    theo thống kê của Times, hiện nay người Mỹ đổ xô nhau đi học tiếng trung vì tiềm năng của đất nước 1 tỉ 2 người này đang thống trị hàng hóa thế giới
    Nhật đang lâm vào cảnh khủng hoảng và có lẽ Việt nam ta cũng đuổi kịp trong tương lai không xa.

nhưng tốt hơn hết là hãy học tiếng Việt cho thật giỏi đã (em được mấy điểm môn tiếng việt thực hành nào?)

Like
    0
    Người Mỹ họ học tiếng Tay Ban nha đấy. Muốn theo họ thì học tiếng đó. He he

Like
    0
    nếu sau này pác theo Lập trình thì có lẽ học tiếng Nhật có lợi thế hơn nhiều lắm .. còn nếu ko dính dáng gì đến lập trình thì tốt nhất là học tiếng Trung ... Trung Quốc bây giờ lớn mạnh rùi ... Bộ giáo dục Mỹ hiện cũng đang đưa tiếng Trung vào chương trình học chính khóa cho học sinh trung học Mỹ ..

Like
    9
    Theo tui ,phải học tiếng Việt cho thật giỏi đã rồi sau đó mới tính tiếp .Có thể sau này tui học tiếng Lào hoặc tiếng Campuchia vì biết đâu sau này họ trở thành cường quốc thì sao.

Like
    1
    Học tiếng Pháp đi, vì tiếng Pháp có cấu trúc gần giống tiếng Anh. Nắm vững tiếng Anh thì học tiếng Pháp sẽ rất dễ. Học xong tiếng Pháp rồi học tới các thứ khác nhưng tiếng Nhật, tiếng Trung Quốc...
    Được sửa bởi tuhack lúc 01:19 ngày 11-01-2006

Like
    0
    Ặc, tiếng Việt hồi xưa học cấp 3 em cũng toàn trên 6.5 đấy nhé B-)
    Em không theo lập trình, nên có lẽ học tiếng Trung được nhỉ, dù gì cũng là hàng xóm nhà mình
    Học tiếng Pháp đi, vì tiếng Pháp có cấu trúc gần giống tiếng Anh. Nắm vững tiếng Anh thì học tiếng Pháp sẽ rất dễ. Học xong tiếng Pháp rồi học tới các thức khác nhưng tiếng Nhật, tiếng Trung Quốc...
    Học tiếng Pháp xong nói nhanh lắm, mấy đứa bạn em học tiếng Pháp nói mà em ko nghe kịp

Like
    0
    Còn tiếng Nhật thì sao, nghe nói Nhật đổ xô đầu tư vào VN mình đó. Lo học trước biết đâu sau này sếp mình là lão Nhật nào đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuhack
    Học tiếng Pháp đi, vì tiếng Pháp có cấu trúc gần giống tiếng Anh. Nắm vững tiếng Anh thì học tiếng Pháp sẽ rất dễ. Học xong tiếng Pháp rồi học tới các thứ khác nhưng tiếng Nhật, tiếng Trung Quốc...
    nói ngược, học tiếng Pháp trước rồi tiếng Anh mới là rất dễ, còn ngược lại thì ko dễ tí nào hết.

Like
    612
    Quote Được gửi bởi netwalker
    Còn tiếng Nhật thì sao, nghe nói Nhật đổ xô đầu tư vào VN mình đó. Lo học trước biết đâu sau này sếp mình là lão Nhật nào đó
    Tin tầm phào đăng trên báo thì đọc cho vui thôi, đừng cả tin đến mức ấy...

Theo tớ thấy thì nên học tiếng Anh cho lưu loát đi cái đã, rồi hẵng tính đến chuyện khác.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết