Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Chèn hình vào PDF bằng Acrobat?

- Sao em dùng Acrobat 5.0 tạo file mới không được nhỉ? Em phải lấy từ file word để làm, nhưng mà em chèn hình vào không được. Với lại nó khó xài quá. Bác nào rành thì chỉ giùm em cách sử dụng nó với. Đã có version mấy rồi nhỉ, thấy 6.0 dung lượng khủng khiếp quá!
    Quote Quote

Like
    0
    Ý bạn là sao ? tớ chưa hiểu cho lắm, dùng Acrobat tạo file mới ? còn câu dưới hình như là chèn hình vào Word ? không hiểu thật đấy, còn nếu cậu thích tạo một file PDF từ file word, Execl, Web thì có chương trình đấy, rất dễ sử dụng mình up lên site mình cho bạn load nhé.

Hiện mình đang xài Adobe Acrobat 7.0 tốc độ như vũ bão, không có khủng khiếp như bạn nói đâu.

link download: http://vnexp.net/Download

Like
    0
    - Ý mình là dùng Acrobat chèn hình ảnh, nhưng mình không tìm thấy chỗ nào để chèn. (mình dùng 5.0)
    - Mình không thể tạo được file mới trong Acrobat 5.0
    Cám ơn bạn nhiều lắm, mình sẽ thử
    * à còn nữa nếu chuyển từ word sang pdf sẽ bị lỗi font chữ! Bạn khắc phục được không?
    Được sửa bởi 330 lúc 16:32 ngày 08-01-2006

Like
    0
    Mình chuyễn hoài, tớ là chuyên gia ăn cắp thông tin cho cả nhóm, từ xưa tới giờ chưa bị trang nào hạ gục khi ăn cắp thông tin và chuyễn thành PDF cả

Like
    0
    -Bạn chuyển như thế nào? Chỉ mình được không?
    - Bạn có xài Foxit PDF Editor không? Nó đòi ******!!!

Like
    0
    Thì vầy, cái cái chưong trình đó vào, bạn có thể chuyển thành PDF từ bất kỳ file nguồn nào chỉ cần bạn bấm print nó là nó sẽ cho bạn chuyển liền, bạn đọc thêm phần help và readme của nó nó có hướng dẫn đầy đủ, còn mình chỉ có thể chỉ bạn các bước sau:

ví dụ vào web: Chọn File/Print... rồi chọn máy in là Print2PDF là nó sẽ hỏi bạn lưu file PDF vào đâu thế là xong rồi đó , còn thích bạn có thể vào chỉnh page setup của ie để có thể xuất file PDF theo định dạng giấy mà mình thích

Like
    0
    Cái này mình biết rồi, mình muốn hỏi về cách tạo trực tiếp chứ không phải chuyển qua chuyển lại gì hết, cám ơn bạn nhiều

Like
    0
    Thật tình tại sao bạn lại muốn tạo trực tiếp ? nếu làm bằng word thì sẽ có vài cái công cụ của Word giúp PDF của bạn đẹp hơn, nếu làm bằng phóthop thì sẽ có vài phugin giúp PDF của bạn sinh động hơn ..v..v tớ khuyên bạn nên sử dụng chương trình trước khi tạo file PDF nếu bạn muốn PDF của bạn có phần hấp dẫn thêm.

Thân chào bạn, tớ nghĩ tụi mình nói vậy đủ rồi, vì tớ chẳng thích bị ban nick tý nào cả.

Like
    0
    Trời! Mình đã nói rồi mà, khi chuyển qua PDF nó bị lỗi font chữ, mình chẳng biết khắc phục như thế nào

Like
    0
    Thực tình mà nói mình chuyển cả font tiếng việt mà có thấy lỗi nào đâu ? rất có thể là do máy của bạn.

Đáng lẽ sợ bị ban nhưng mà cậu nói làm tớ bức xúc quá thôi thì liều chết còn đỡ hơn là bức xúc tâm hồn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết