Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 133
    Like
    0
    Tách kiểu tinhyeuon ko ăn thua tý nào, nhạc thì bèo nhèo, méo tiếng ,nghe ca sĩ hát nguyên si, quy kết lại vẫn là ko thể
    Được sửa bởi Ak.8 lúc 22:41 ngày 24-05-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi dunghip123
    Các anh em ơi ! Em đang làm việc với Liquid 6.0 nhưng có những phần còn chưa làm được xin Anh em ở Room giúp đỡ :
    - Xin cho hỏi kỹ sảo nào làm mờ đi các nhân vật phía sau nhân vật mình cần cho nổi lên.
    - Tui muốn hỏi có trang Tiếng Việt nào hướng dẫn về Liquid không ?
    Xin cảm ơn các bác ....
    1. Cái đó do chỉnh focus lúc quay, kog dùng kỹ xảo gì hết
    Or nếu nhân vật chính kog chuyển dông gì nhiều thì tạo mask rồi làm mờ
    2. Vào www.mmc.com.vn tìm thử đi

Like
    0
    câu trả lời tất nhiên là được,nếu bạn muốn tách lời ra khỏi nhạc bạn có thể đến các studio người ta sẽ tách cho với giá 50k 1 bài

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tinhyeuon
    Tách được nhưng chất lượng cũng khá tốt roài như mấy bài tui tách cho member bên diễn đàn tui thì cũng khá đó.
    Dùng mixcaft mà tách good lém đó nếu anh em ngại ko tách thì có thể sang bên forrum tui yêu cầu admin tách cho ví dụ như bài này anh em nghe thử nghen.
    http://www.freewebtown.com/bqtstudio...utinhyeube.wma
    Đó nghe thử đi.
    Còn vô đây để yêu cầu admin bên đó tách cho hoàn toàn free đó
    http://www.bqtstudio.info/forum/show...=newpost&t=787 ok
    NGhe nó cứ giựt giựt , hát kiểu này đứt gân cổ chết

Like
    0
    Chắc là Bác tách nhạc bên kia thích nhạc Hip Hop nên nhạc tách lời ra thì bị giựt giựt vậy mà. Nếu Bác không muốn đứt gân cổ chết thì cũng phải giật giật như thế.
    Tôi dám chắc rằng tại Việt Nam chưa ai có thể tách lời ra khỏi nhạc được, ngay cả các chuyên gia hàng đầu thế giới cũng còn phải "xem file nhạc của bạn đã" trước khi có quyết định xem đó có đúng là tách được hay không, còn kèm theo một câu: "không sạch hoàn toàn, vậy nên bạn thuê người phối âm lại chắc chắn sẽ rẻ hơn."
    Bên VAFACO cũng phải dùng Organ phối lại rồi sau đó, dùng Nuendo để mix lại.

Like
    0
    Trời các phòng thu đều phải thuê các ban nhạc đến làm gõ nhạc phối khí cho ca sĩ và khác thu nữa là.
    Tách nhạc thì cái của tui ổn hơn nhiều so với YO vocal nhiều hê.
    kiểm chứng tui còn các đoạn méo tiếng vì ko thể tách hoặc các đoạn bị mất thì do nỗi hê.
    ĐÚng hơn là dùng bản thử nghiệm của nó thế là good roài muốn mua chắc good hơn hê.
    Efilmvn.com - Hướng dẫn làm phim chuyên nghiệp

Like
    0
    Mình không hiểu rõ về sóng âm lắm, nhưng mình nghĩ lời hát và nhạc đệm đều trong một khoảng tần số nên không thể có cách nào để máy tính có thể nhận biết đâu là tần số âm thanh do con người phát ra và đâu là do nhạc cụ phát ra được. Vậy việc tách lời hát ra khỏi một ca khúc là không thể.
    Hiểu biết sơ sài, mong các bạn góp ý :P

Like
    0
    vẫn có thê tách dc, nhưng các bác phải tìm hiểu về tiếng nhạc cụ đi đã, tiếng hát pha trộn bằng nhiều loại nhạc khí mà ra thôi các bác, cái này chờ phần mềm của các chuyên gia đi, còn học về máy tính mà nghiên cứu mấy cái này dễ chết lắm hee

Like
    0
    Khổ lắm đề tài này xưa hơn trái đất rồi, đã nói không làm được là không làm được, kể cả Pro, hãy học về KT analog/digital đi rồi hãy phát biểu.

Like
    0
    nhưng nếu đó là file nguồn của âm thanh kỹ thuật số ,có phân chia rõ ràng giữa hoà âm phối khí và lời của ca sỹ thì mình hoàn toàn có thể tách ra dễ dàng ,các phòng thu thường lưu lại dạng này để luư trữ ,vả lại rất nặng nên thường không phổ biến

Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết