Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 70
    Like
    0

Buồn quá đi ! không vào được regedit

cảm ơn các bác thật cao tay.Nhưng mà em thử tất cả rồi chẳng được cái nào cả

Like
    0
    neu ko lam duoc gi hin nua thi Ghost lai Win heheheheh

Like
    0
    tớ làm hết tất cả các cách trên nhưng vẫn không thể vào regedit hoặc task manager được.Có 1 cách thì làm dược đúng 1 lần sau đó thì tắt.Tớ không thể cài phần mềm diệt virus được.
    Tớ vào system 32 cũng không thấy file regedit, chỉ có file regedt32 thôi...Tớ vừa mua máy và cũng vừa cài lại win xong nên khả năng nhiễm virus là khôg thể, folder option vẫn còn...mọi người giúp tớ với

Like
    0
    không được thì đi ghost lai đi

Like
    0

Nói nhỏ nè ! Lỗi không duyệt Web được

Gặp trường hợp đã kết nối Internet mà không duyệt Web được thì nên kiểm tra lại địa chỉ của DNS server đi bạn.
    Nếu bạn kết nối Internet của VNPT thì Preferred DNS sever là 203.162.4.191 và Alternate DNS sever là: 203.162.4.190. Còn nếu sử dụng mạng của Viettel hoặc cty khác thì hãy hỏi tổng đài để biết địa chỉ chính xác mà khai báo vào nhe! Chúc thành công .

Like
    0
    mình cũng bị như mấy bạn trên , bấ alt+ctrl+del thi không vô được task manager , mình cũng thử hết tất cả các giải pháp trên nhưng vô hiệu ,hic hic hic . thậm chí mình cũng đã cài lại win (có format lun )nhưng cũng không được . mong anh em giúp dùm .Thanks

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi duy007vn View Post
    Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter.
    - Trong cửa sổ Group Policy > chọn User Configuration > Administrative Templates > System > nhìn qua bên phải chọn và double-click vào "Prevent access to registry editing tools" > chọn Disable > OK. (để mở lại Registry)
    - User Configuration > Administrative Templates > System > Ctrl + Alt + Del options > double "Remove Task Manager" > chọn Disable > OK (để mở lại Task Manager bị lỗi).
    - User Configuration > Administrative Templates > Windows Components > Windows Explorer > double-click "Remove the Folder Options menu item from the Tools menu" > chọn Disalbe > OK. (để làm xuất hiện lại mục Folder Options bị mất do virus)

Sau khi chỉnh các thiết lập này xong, vào cmd gõ lệnh gpupdate /force > OK.
    em cảm ơn nhé,mấy hôm đau đầu vì ko vào đc regedit,giờ thì ok rùi.

Like
    0
    minh cung Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter rồi nhưng nó hiện lên một cái bảng OPEN WITH ko zoo trong đc

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duy007vn View Post
    Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter.
    - Trong cửa sổ Group Policy > chọn User Configuration > Administrative Templates > System > nhìn qua bên phải chọn và double-click vào "Prevent access to registry editing tools" > chọn Disable > OK. (để mở lại Registry)
    - User Configuration > Administrative Templates > System > Ctrl + Alt + Del options > double "Remove Task Manager" > chọn Disable > OK (để mở lại Task Manager bị lỗi).
    - User Configuration > Administrative Templates > Windows Components > Windows Explorer > double-click "Remove the Folder Options menu item from the Tools menu" > chọn Disalbe > OK. (để làm xuất hiện lại mục Folder Options bị mất do virus)

Sau khi chỉnh các thiết lập này xong, vào cmd gõ lệnh gpupdate /force > OK.
    cách này khá hiệu quả để thử máy có nhiễm virut ko, nếu tất cả những hướng dẫn trên ko áp dụng được thì nên ghost lại máy

Like
    0
    cac bac pro oi giup em voi.may nha em vao run go regedit thi no hien bi can tro boi admin.em phai lam j day

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết