Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 70
    Like
    0
    mình củng bị trường họp mất regedit nhưng lại khác ,khi mình click run thì lại hiện bảng báo lổi cần phải đóng lại .Mình vào system32 thì không thấy regedit.exe mà chỉ thấy các file sau regedt32.exe, regini.exe ,reg.exe.xin các bạn chỉ mình cách khắc phục tình trạng này với .Cám ơn các bạn nhiều.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi samura View Post
    mình củng bị trường họp mất regedit nhưng lại khác ,khi mình click run thì lại hiện bảng báo lổi cần phải đóng lại .Mình vào system32 thì không thấy regedit.exe mà chỉ thấy các file sau regedt32.exe, regini.exe ,reg.exe.xin các bạn chỉ mình cách khắc phục tình trạng này với .Cám ơn các bạn nhiều.

khi bạn clik vào regedt32.exe thì nó ra cái gì?

Like
    0
    Mình click vào regedt32.exe thì vẩn hiện ra bảng báo lổi ngay cả khi click vào regedit.exe trong window củng vẩn hiện bãng báo lổi.

Like
    0
    Báo lỗi gì thì bạn cũng nên post lên chứ, chứ cứ nói bảng báo lỗi thì sao tụi này mò cho được.

Like
    0
    Bạn dùng phần mềm miễn phí Autorun Eater 2.2 sau khi cài đặt và chạy chọn phần restore nó sẽ có 3 mục để restore lại hết. Ngoài ra chú này bắt virus Autorun nhậy lắm. Autorun Eater + Kaspersky = FTW

Like
    0

trên đây là hình registry bị lổi mình post cho các bạn xem có thể giúp mình được không.thanks
    Được sửa bởi samura lúc 21:27 ngày 05-09-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

regedit báo lỗi???????

"Registry Editor has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience."
    Các pro giúp mình giải quyết chút nào:H:H:H

Like
    0
    máy bị virus Rontokpro không mở được regedit nó báo:' this application has failed to start because clb.dll was not found. Re-install the application may fix this problem".
    tôi đã cài lại winxp(cài đè)đã xóa hết các folder do virus Rontokpro nhưng không mở được folder option
    các bác biết cách diệt triệt để giúp tôi với

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

máy bị virus Rontokpro không mở được regedit nó báo:' this application has failed to start because clb.dll was not found. Re-install the application may fix this problem".
    tôi đã cài lại winxp(cài đè)đã xóa hết các folder do virus Rontokpro nhưng không mở được folder option
    các bác biết cách diệt triệt để giúp tôi với, đã chay bkav 1998, symantex antivirus vẫn không diệt được
    Được sửa bởi lhatdt_09 lúc 14:38 ngày 18-11-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi NoZ View Post
    Bạn vào thư mục system32, kiểm tra xem bạn có file regedit.exe và regedit.com không.

1. Nếu cả 2 file đều có, đổi tên file regedit.com thành regedit.old. rồi vào Run, gõ lại regedit để chạy

2. Nếu chỉ có file regedit.com, đổi tên nó thành regedit.exe rồi thử lại

Chú ý: trước khi vào system32, bạn nên chọn Folder Option, tab View, rồi chọn Show hidden files and folders. Ngoài ra bạn cũng nên quét virus bằng trình diệt virus mới nhất
    mình ko thấy có regedit

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi duy007vn View Post
    Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter.
    - Trong cửa sổ Group Policy > chọn User Configuration > Administrative Templates > System > nhìn qua bên phải chọn và double-click vào "Prevent access to registry editing tools" > chọn Disable > OK. (để mở lại Registry)
    - User Configuration > Administrative Templates > System > Ctrl + Alt + Del options > double "Remove Task Manager" > chọn Disable > OK (để mở lại Task Manager bị lỗi).
    - User Configuration > Administrative Templates > Windows Components > Windows Explorer > double-click "Remove the Folder Options menu item from the Tools menu" > chọn Disalbe > OK. (để làm xuất hiện lại mục Folder Options bị mất do virus)

Sau khi chỉnh các thiết lập này xong, vào cmd gõ lệnh gpupdate /force > OK.
    cũng h0k đc lun nản ghê
    Được sửa bởi anhwrong3 lúc 19:15 ngày 21-11-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Ngạc nhiên Chán lém

Tôi đã làm theo như thế và kết quả là chỉ mở được Task Manager đúng một lần duy nhất sau đó nó lại biến mất lun, còn Regedit thì hoàn toàn không vào được nó báo là "Regedit đã bị khóa bở người quản trị" pó tay lun
    Pác nào có cao kiến thì giúp tui với
    Thank!

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết