Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Hướng dẫn làm MASTERCARD

Hiện nay tớ thấy nhiều người muốn làm MASTERCARD mà không biết cách, trong khi cách để sơ hữu một MASTERCARD hay VISACARD cực kỳ đơn giản, cả hai loại thẻ này có cùng một đặc điểm là có thể dùng để giao dịch qua mạng, nói dễ hiểu hơn là bạn có thể ngồi ở nhà đăng ký một account, mua một món đồ nào đó trên ebay.com hay buy.com chẳng hạn, và tớ nói lại là bài viết và thread này chỉ nói về 2 loại card MASTERCARD, VISACARD.

ACB

MASTERCARD DYNAMIC

Bạn chỉ cần điền đầy đủ thông tin vào và ngồi chờ khoảng 24 tiếng là sẽ có người hướng dẫn thủ tục lấy card

http://www.acbcard.com.vn/dangky/reg...sp?CardTyp=MCD

nhớ kỹ, thông tin phải chính xác nếu không sau này hối hận không kịp à

VISACARD DEBIT

Bạn chỉ cần điền đầy đủ thông tin vào và ngồi chờ khoảng 24 tiếng là sẽ có người hướng dẫn thủ tục lấy card

http://www.acbcard.com.vn/dangky/reg...p?CardTyp=VSDB

Biểu phí cơ bản:

Phí thường niên: 100.000 VNĐ/thẻ/năm. (nghĩa là bạn chỉ đóng 100k lúc lên lấy thẻ còn sau đó muốn "nạp" tài khoản hay không thì tùy không ai phiền hà gì cả)
    Phí rút tiền mặt:

Thuộc đại lý ACB:
    + Tại đại lý được phép ứng tiền mặt: phụ phí tại quầy 1% trên tổng số tiền giao dịch (tối thiểu 3.000VNĐ)

+ Tại chi nhánh ACB :

 Giao dịch dưới 30.000.00VNĐ/lần: miễn phí

 Giao dịch từ 30.000.000VNĐ trở lên/lần: phụ phí tại quầy 0,03% trên tổng số tiền giao dịch

Không thuộc đại lý ACB: 2% số tiền rút, tối thiểu 60.000VNĐ
    Xem chi tiết

Thủ tục:

1. CMND (công dân Việt Nam) hoặc passport (đối với người nước ngoài).

2. Điền vào giấy đề nghị cấp thẻ ACB Visa Debit/MasterCard Dynamic (theo mẫu).

3. Khi có nhu cầu sử dụng thấu chi thẻ, khách hàng sẽ cung cấp thêm một số chứng từ theo quy định của ACB.

đó là card do ACB phát hành

EXIMBANK

VISACARD DEBIT

đối với EXIMBANK thì VISACARD DEBIT từ khâu đăng ký tới khâu nhận thẻ bạn chỉ cần vác cái Chứng minh nhân dân lên cho nó thấy bạn là người việt vậy là xong, lấy cái thẻ về nhà muốn làm gì thì làm chả ai đòi tiền ai cả.

http://eximbank.com.vn/vn/s_eximbankvisa.asp

Đọc kỹ trang web đó, dưới cuối trang có chỉ cách đăng ký VISACARD DEBIT do eximbank phát hành

Chú ý:

Bạn muốn mua hàng qua mạng ? bạn muốn đăng ký account có phí trên mạng ? nói chung cái gì bạn thấy trên mạng để là order online(mua sắm trực tuyến) và chấp nhận MASTERCARD hay VISACARD nghĩa là họ chỉ đồng ý hai loại thẻ là MASTERCARD DYNAMICVISACARD DEBIT và chỉ duy nhất 2 loại thẻ này mà thôi, nếu bạn làm loại thẻ khác tớ không chịu trách nhiệm đâu
    Có gì thắc mắc, nếu biết tớ sẽ giải đáp cho !
    Quote Quote

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

mấy cái này nó bắt để cái hình lên card, yêu cầu kg để hình có dc kg? còn vietcombank?
    Mà cái verified by visa hay mastercard securecode có kèm trong đó kg? cái này để bảo vệ thẻ ấy mà...

Được sửa bởi kcreative lúc 21:32 ngày 30-12-2005

Like
    0
    Nếu ko có thì làm sao là thẻ ? còn hình ? ai đẹp chai thì gắn lên, tớ chẳng gắn vẫn xài tốt, ko nhẽ họ bắt đưa cái mặt của cậu ra mới bán cho cậu sao ?

ví dụ nhé card tớ có số là : 99999999999999 và security 999999 9999

Like
    0
    Hai loại thẻ này hay đấy. Nhưng không biết là phải có số tiền tối thiểu để duy trì tài khoản là bao nhiêu nhỉ.

Và khi đi ra nước ngoài mà rút tiền, hay trả tiền bằng thẻ thì có mất phí không?. Và khi chuyển tiền từ tài khoản nước ngoài vào thẻ này thì có mất phí không và bao nhiêu?

Like
    0
    Còn muốn hỏi cách xài thì tớ chẳng giúp được, các cậu bỏ vào khoảng 100$ đi rồi mua thử món nào vài $ ấy là 0k, tớ lúc nạp tự mua thỏi son cho cô bạn khoảng 20$ và giờ biết cách sử dụng rồi, hãy làm card và mua hàng để biết cách xài, tất nhiên mua hàng của những website nổi tiếng và bn tin tưởng bảo đảm bạn sẽ hiểu hết cách sử dụng sau khi mua một món hàng, còn nói thì khó lắm

Như tôi đã nói rõ số tiền là 100.000 cho 1 năm, thiệt tình, xin đọc kỹ hướng dẫn, trả tiền tất nhiên phải có phí tùy từng mặt hàng từng nơi bạn mua và từng loại thế trên món hàng đó, còn phí rút tiền thì tôi cũng đã đề cập ở trên mong bạn xem kỹ

Like
    0
    Như vậy là làm Visa Debit hay MASTERCARD ở Việt Nam là có thể tham gia giao dịch với các shop nước ngoài, miễn sao là đừng ban ip việt àh?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi C++
    Nếu ko có thì làm sao là thẻ ? còn hình ? ai đẹp chai thì gắn lên, tớ chẳng gắn vẫn xài tốt, ko nhẽ họ bắt đưa cái mặt của cậu ra mới bán cho cậu sao ?

ví dụ nhé card tớ có số là : 99999999999999 và security 999999 9999
    hê, nhầm rồi. kg phải số cvv 2 mà là vèiied by visa/ mastercard securecode giống cái hình này.

Like
    0
    Câu trả lời là HOÀN TOÀN ĐÚNG, có một vài trang web tôi vào và thấy họ sỉ nhục tôi bằng một website chỉ với một câu tiếng anh tạm dịch là "Dân việt nam là đồ lừa đảo"

@to kcreative: đó chỉ là hình tượng trưng thôi bạn à, nếu bạn muốn biết rõ hãy đến đăng ký thẻ và sẽ hiểu sau khi mua hàng trên mạng, họ có hướng dẫn cách sử dụng thẻ master card chính ngay trên các trang bán hàng
    Được sửa bởi C++ lúc 21:38 ngày 30-12-2005

Like
    0
    muốn biết Verified by Visa là gì thì lên Visa.com coi , ở Vietnam thì làm gì có Verified by Visa , làm thẻ ở Vietnam mất tiền trong card là mất luôn không đòi lại được đâu bởi vậy ràng giữ gìn thẻ

Like
    1
    - Vậy khoản Refund thì sao hả bà con....

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết