Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: 3G là gì?

Like
    0

3G là gì?

bác nào biết 3G là gì có thể giiải thích cho em ko hoặc có tài liệu thì share cho em với. THank
    Quote Quote

Like
    0
    bạn vào đây để xem nhé :
    http://www.stelecom.com.vn

Like
    0
    Theo như tui biết, công nghệ 3G là công nghệ CDMA 2000 1x/EV-DO. Nó cho phép một băng thông rất lớn, Qua đó mình có thể triển khai rất nhiều dịch vụ (GPS, Truyền hình trên di dộng, video concefering, truy cập internet băng rộng....). Hiện nay, chỉ có S phonetriển khai công nghệ này ở VN, nhưng cũng chỉ là 2.5G (CDMA 2000 1x). CÒn VPT và HaNoiTelecom nghe nói là triển khai hẳn 3G, nhưng chưa biết thế nào.

Like
    0
    hichic Bác nói thế thì em cũng biết rôi. Vấn đề là có tài liệu nào nói về hoặc hướng dẫn ko, tiếng anh hay việt cũng được. Dù sao cũng cám ơn các bác nhiều

Like
    0
    Vô Google tìm 3G thì dễ hơn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hackerbluehat
    hichic Bác nói thế thì em cũng biết rôi. Vấn đề là có tài liệu nào nói về hoặc hướng dẫn ko, tiếng anh hay việt cũng được. Dù sao cũng cám ơn các bác nhiều
    Sao không nói trước! tui tưởng bác chỉ tìm hiểu sơ sơ. Nếu muốn tìm tài liệu thì vào : http://www.itu.int/search/index.asp?...areaname=ITU-T
    tui search sẵn cho bác rồi đó!
    Nếu muốn tìm hiểu về Telecom thì bác cứ vào www.itu.int , trong này có thông tin về toàn bộ các công nghệ viễn thông với rất nhiều bài giảng của các tổ chức và nhân vậ "có máu mặt " trên thế giới
    Good luck!

Like
    0
    3G=
    Go out to eat
    Go out to relax
    Go on to work

Like
    0
    Theo nhưng thông tin mình dược biết thì:3G là chuẩn thế hệ điện thoại di động thế hệ thứ 3 được phát triển dựa trên chuẩn 2G mà các mạng Vina, Mobi và Viettel đang sử dụng và của các mạng Sfone, E-Mobile và HT Mobile. Tuy cả 3 mạng GSM đều đã cung cấp dịch vụ GPRS trên nền tảng 2,5G nhưng tốc độ đường truyền chưa ổn định và vùng phủ sóng chưa rộng khắp nên có thể nói VN chúng ta vẫn còn đang ở mức 2G.
    Ở chuẩn thế hệ thứ 3, đường truyền với băng thông rộng lớn với dung lượng lớn và tốc độ cao, có thể đáp ứng được rất nhiều dịch vụ giá trị gia tăng hấp dẫn như xem TV, Video Call, Mobile Banking, lướt web với tốc độ cao, có thể biến máy DTDD thành 1 modem kết nối internet trên máy tính với tốc độ hơn hẳn ADSL...
    Chuẩn 3G có nhiều chuẩn khác như: W-CDMA (GSM), CDMA 2000 1xEVDO (CDMA) và một vài chuẩn khác được một số nước phát triển. Nhưng ở VN chúng ta sẽ là W-CDMA và CDMA2000 1xEVDO. Hiện nay, cả 3 mạng CDMA ở VN đều đã nâng cấp lên EVDO, sắp tới bạn sẽ chứng kiến những dịch vụ GTGT rất hấp dẫn sử dụng công nghệ CDMA. Trong khi cả 3 mạng GSM vẫn còn loay hoay với công nghệ 2,5G mà vẫn chưa có gì khởi sắc, không biết đến bao giờ 3G mới chính thức cung cấp với giá thành chắc chắn sẽ khá đắt đỏ chưa phù hợp với đại đa số người dùng VN.

Like
    0
    hi! mình cũng đang tìm hiểu về 3g. Rất mong chỉ dẩn của các bạn để mình hiểu thêm .Thanks

Like
    189
    giá có 1 cuốn ebook share nhỉ, thiệt hp đóa ^_^
    e cũng rất muốn tìm hiểu thêm về 3G
    hi vọng có bác nào đóa nhiệt tình cho 1 cuốn Ebook ^_^

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết