Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Rất hay ! cho em hỏi chút về combustion

Ví dụ mình có 1 đoạn clip với đầy đủ màu sắc trong đó bây giờ mình muốn giữ lại 1 màu trong đó ví dụ màu đỏ chẳng hạn và mình muốn chuyển tất cả những màu còn lại sang màu khác thì mình dùng cái gì trong com để làm được điều đó. Anh chị nào đã coi mẫu quảng cáo nước khoáng Aquavina chưa em muốn làm tựa tựa giống như vậy đó tất cả là màu xám chỉ trừ logo là có màu thôi. Thanks
    Quote Quote

Like
    0

Thông tin Re

Combustion la mot chuong trinh edition phim chuyen nghiep. Co the tao ra nhung thuoc phim quang cao hoanh trang, ghep trích các đoạn phim tạo cảnh bay lộn trong không gian và rất nhiều hiệu ứng đặc sắc khác để làm lên những đoạn phim như bên truyền hình hay làm

Like
    146
    Quote Được gửi bởi mtrung
    Ví dụ mình có 1 đoạn clip với đầy đủ màu sắc trong đó bây giờ mình muốn giữ lại 1 màu trong đó ví dụ màu đỏ chẳng hạn và mình muốn chuyển tất cả những màu còn lại sang màu khác thì mình dùng cái gì trong com để làm được điều đó. Anh chị nào đã coi mẫu quảng cáo nước khoáng Aquavina chưa em muốn làm tựa tựa giống như vậy đó tất cả là màu xám chỉ trừ logo là có màu thôi. Thanks
    Bạn sẽ có hai lớp để chồng lên nhau, một lớp chỉnh sang hẳn trắng đen.
    Lớp còn lại dùng effects chroma key, chọn cái màu đỏ đó, nó sẽ loại bỏ tất cả màu đỏ. Và bạn là ngược lại, có nghĩa là sẽ giữ lại màu đỏ, bỏ đi tất cả mấy màu kia.
    Chồng hai lớp đó khít lên nhau thì cái clip đó toàn trắng đen và chỉ hiển thị màu đỏ!
    Mình nghĩ các soft đều làm đc, thông dụng thì thử dùng AE.
    Còn việc muốn giữ lại cái logo thì mark xung quanh cái logo, key frame cho nó, rồi cũng chồng lên lớp màu xám!
    Không đi làm sao tới.

Like
    0

Ý tưởng mới !

Cám ơn anh Thắng nhiều nhưng mà cách của anh ko khả thi cho lắm chẳng lẽ có bao nhiêu màu thì mình sẽ key bấy nhiêu màu sao, đó là chưa kể mình key chưa sạch thì nó sẽ đụng nhiều đến những mảng màu khác làm cho phim của mình màu sắc ko rõ ràng là cái thứ nhất cái thứ hai là mình ko chủ động được khi mà cắt mask chẳng lẽ mình rotoscoping hết sau nếu phim đó 1 phút thì em e là .... em chỉ hỏi trong combustion nó có tool để làm những chuyện đó mà bây giờ em wên mất rồi dẫu sao thì em cũng cám ơn anh nhiều

Like
    146
    Quote Được gửi bởi mtrung
    Cám ơn anh Thắng nhiều nhưng mà cách của anh ko khả thi cho lắm chẳng lẽ có bao nhiêu màu thì mình sẽ key bấy nhiêu màu sao, đó là chưa kể mình key chưa sạch thì nó sẽ đụng nhiều đến những mảng màu khác làm cho phim của mình màu sắc ko rõ ràng là cái thứ nhất cái thứ hai là mình ko chủ động được khi mà cắt mask chẳng lẽ mình rotoscoping hết sau nếu phim đó 1 phút thì em e là .... em chỉ hỏi trong combustion nó có tool để làm những chuyện đó mà bây giờ em wên mất rồi dẫu sao thì em cũng cám ơn anh nhiều
    Ý em nói là như thế này phải ko?

Nếu đúng thì ý em thì anh nghĩ em có thể dùng Sony Vegas 6
    Không đi làm sao tới.

Like
    0

Like
    0
    Thanks you very much )

Like
    0
    Ngay trong combustion\operators\stylize có "Leave Color" cũng được đấy chứ. Nếu nguồn video của bạn chất luwojng tốt thì cũng không tệ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết