Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 38
    Like
    0
    Bạn nên dùng thằng Boilsoft Splitter 3.25 ( hiện giờ trên trang wwww.Boilsoft.com đã ra bản 4 nhưng chưa có Key, nên tôi ddang dùng bản 3.25) . Thăng fnayf cắt khá tốt, không làm giảm chất lượng, nó có thể cắt cả file DAT hay MPEG, AVI hay WMV . Nếu bạn chưa có bản 3.25 thì cho MAIL để tôi gửi cho .

Còn về thằng TMG , nó cũng hay nhưng mà không hiểu sau khi cắt file MPEG , kéo vào NERO đẻ burn kiểu VCD nó báo phải converter lại, trong khi đó cũng file đó nếu đưa luôn vào NERO thì không sao>????????????????

CHo mail nhé.

Về cắt MPEG hay DAT chỉ có thằng này là đỉnh thôi .

Like
    0
    Nếu là MPEG, dùng TMPGEnc là tốt rồi.Dùng công cụ Merge & cut chứ không phải convert. Nếu tôi đoán không lầm, Nero encode lại MPG bạn cắt là do bạn đã lưu MPG với system không giống với system để ghi VCD được cài đặt trong Nero.Ví dụ, mpg bạn cắt thích hợp với hệ thống PAL, nhưng setting trong Nero của bạn để ở chế độ NTSC, do đó Nero phải encode để đưa PAL về NTSC.Để Nero không encode, đặt hệ thống ghi đĩa tương ứng với file MPG (cụ thể ở đây là PAL)
    Nếu là AVI, dùng VirtualDub hay VirtualDubMod.

Đó là những cách cắt ghép direct stream nên không thay đổi gì tới material gốc cả.

Nhưng lưu ý quan trọng là những file được cắt hay ghép đều phải được đảm bảo dùng closed GOP , nếu không sẽ bị mất vài frame ở những vị trí cắt ghép.Một số trình author cũng không chấp nhận video với Closed GOP.

Like
    0

mail của mình

Quote Được gửi bởi dat465
    Bạn nên dùng thằng Boilsoft Splitter 3.25 ( hiện giờ trên trang wwww.Boilsoft.com đã ra bản 4 nhưng chưa có Key, nên tôi ddang dùng bản 3.25) . Thăng fnayf cắt khá tốt, không làm giảm chất lượng, nó có thể cắt cả file DAT hay MPEG, AVI hay WMV . Nếu bạn chưa có bản 3.25 thì cho MAIL để tôi gửi cho .

Còn về thằng TMG , nó cũng hay nhưng mà không hiểu sau khi cắt file MPEG , kéo vào NERO đẻ burn kiểu VCD nó báo phải converter lại, trong khi đó cũng file đó nếu đưa luôn vào NERO thì không sao>????????????????

CHo mail nhé.

Về cắt MPEG hay DAT chỉ có thằng này là đỉnh thôi .
    bạn gởi vào mail cho mình nha: canary@uotmi.com
    Thanks u !

Quote Được gửi bởi denise
    Nếu là MPEG, dùng TMPGEnc là tốt rồi.Dùng công cụ Merge & cut chứ không phải convert. Nếu tôi đoán không lầm, Nero encode lại MPG bạn cắt là do bạn đã lưu MPG với system không giống với system để ghi VCD được cài đặt trong Nero.Ví dụ, mpg bạn cắt thích hợp với hệ thống PAL, nhưng setting trong Nero của bạn để ở chế độ NTSC, do đó Nero phải encode để đưa PAL về NTSC.Để Nero không encode, đặt hệ thống ghi đĩa tương ứng với file MPG (cụ thể ở đây là PAL)
    Nếu là AVI, dùng VirtualDub hay VirtualDubMod.

Đó là những cách cắt ghép direct stream nên không thay đổi gì tới material gốc cả.

Nhưng lưu ý quan trọng là những file được cắt hay ghép đều phải được đảm bảo dùng closed GOP , nếu không sẽ bị mất vài frame ở những vị trí cắt ghép.Một số trình author cũng không chấp nhận video với Closed GOP.
    File trước khi cắt đã là chuẩn của VCD rồi mà,mình đã cẩn thận burn thử file đó bằng VCD mà.Nhưng mấy file sau khi cắt nối lạii với nhau khi đưa vào nero để burn nó lại đòi cover lại dù trong khi cắt và nối đã chon format là type VCD-mpeg1(NTSC) rồi.
    Mình sẽ dùng thử VirtualDub hay VirtualDubMod để cắt file avi xem sao,chứ mỗi lần cắt & nối phải chuyển sang MPEG rồi mới tiến hành thì rất mất công,còn nếu dùng chương trình Video Editting thì lại phải đợi thời gian nó render cũng rất lâu.

Like
    0
    Mấy hôm nay đang bận, toàn ở nhà, đợi mai hay ngày kia qua CQ copy cho bạn .

Like
    1

Nói nhỏ nè ! Nero encode lại thì kệ nó !

Mình cũng bị encode, cứ chọn "Turn off.." nó đi là xong ! Không đúng chuẩn VCD2.0 nhưng vẫn hát được đĩa VCd đó trên đầu VCD player luôn ! À, nhân tiện cho hỏi tí xíu, VCD1.0 khác VCD 2.0 ở chỗ nào vậy các bạn ??

Like
    0
    Bạn DAT465 có thể gởi cho minh soft Boilsoft Splitter 3.25 , mình đang cần phần mềm này

Quên , mail của mình lamtruyenminh@yahoo.com .Cám ơn trước

Like
    0

trả lời

Quote Được gửi bởi nguyentheloi
    Mình cũng bị encode, cứ chọn "Turn off.." nó đi là xong ! Không đúng chuẩn VCD2.0 nhưng vẫn hát được đĩa VCd đó trên đầu VCD player luôn ! À, nhân tiện cho hỏi tí xíu, VCD1.0 khác VCD 2.0 ở chỗ nào vậy các bạn ??
    Sau khi nero encode thì VCD đó vẫn có thể đọc trên đầu VCD player bình thường,nhưng trong quá trình nero encode đó chất lượng của file video đã bị giảm đi rất nhiều.

Like
    1

Hấp dẫn đây ! Ưh, đúng rồi, thì mình tắt chức năng đó đi thì OK !

Quote Được gửi bởi tinhthelong
    Sau khi nero encode thì VCD đó vẫn có thể đọc trên đầu VCD player bình thường,nhưng trong quá trình nero encode đó chất lượng của file video đã bị giảm đi rất nhiều.
    Tắt cái tự động encode đi, cho Nero chịu file không chuẩn luôn, thì ghi ra hình ảnh vẫn bình thường đó !

Like
    0

ko đọc được ở đầu VCD

Quote Được gửi bởi nguyentheloi
    Tắt cái tự động encode đi, cho Nero chịu file không chuẩn luôn, thì ghi ra hình ảnh vẫn bình thường đó !
    Đã tắt thử rồi nhưng cái đầu VCD của mình nó không đọc được,chỉ đọc được trên đầu DVD nhà nhỏ bạn.

Like
    0
    Mọi người đợi nhé . Tối sẽ up lên đây để mọi người chia sẻ .

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết