Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    6

Mình hỏi tý về HP ProBook 4420s

m mới mua con HP ProBook 4420s, có 2 vấn đề thắc mắc thế này, bạn nào bik nói dùm m nha :

1. Ko biết HP ProBook 4420s có tùy chọn nguồn là: khi mình cắm dây nguồn thì nó nhận điện trực tiếp từ nguồn mà ko lấy điện từ pin, còn khi ko cắm nguồn nó mới nhận điện từ pin ko?
    (trước có đứa bạn dùng máy Dell , máy nó có chức năng này ko biết dòng HP này có k )

2. Mình đã cài driver bluetooth rồi mà sao nó tìm thiết bị chẳng thấy, m bật bluetooth điện thoại mà nó ko nhận dc
    Quote Quote

Like
    168
    1. Yes,
    2. Dùng OS (hđh) gì ?

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    1. Về nguồn thì 4420s auto. Nếu cắm điện, nó sẽ tự chuyển qua AC, nếu pin còn dưới 95% thì nó sẽ sạc (charging)

2. Bạn cài HP Hotkey Support vào đã. Sau đó nhấn phím wireless (giữa scroll và insert) để bật BT và wifi, sau đó cài driver của BT vào là ổn.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    1. Yes,
    Quote Được gửi bởi wuhoatu View Post
    1. Về nguồn thì 4420s auto. Nếu cắm điện, nó sẽ tự chuyển qua AC, nếu pin còn dưới 95% thì nó sẽ sạc (charging)
    Vậy mình cứ lắp pin vào bình thường cũng dc nhỉ!?, từ khi mua về cất cục pin luôn, đôi khi bị mất điện hay đụng dây nó tắt bụp bụp như PC vậy

2. Dùng OS (hđh) gì ?
    Mình dùng Win 7 (32bits)

Quote Được gửi bởi wuhoatu View Post
    2. Bạn cài HP Hotkey Support vào đã. Sau đó nhấn phím wireless (giữa scroll và insert) để bật BT và wifi, sau đó cài driver của BT vào là ổn.
    Mình cài thêm cái driver HP Hotkey Support rồi , có icon bluetooth dưới góc phải rồi (trước giờ chưa cài HP Hotkey Support nó cũng hiện rồi), mà click vào cái icon đó nó cứ search thiết bị mãi vậy chẳng biết sao,...
    Ko biết có cách nào nữa ko bạn!?

Like
    168
    Quote Được gửi bởi hoichobiet2212 View Post
    Vậy mình cứ lắp pin vào bình thường cũng dc nhỉ!?, từ khi mua về cất cục pin luôn, đôi khi bị mất điện hay đụng dây nó tắt bụp bụp như PC vậy ...
    Gan thiệt, không sớm thì muộn để kiểu này có ngày tiêu laptop luôn. Tôi cũng bỏ pin ở ngoài nhưng có dùng UPS.

>> mà click vào cái icon đó nó cứ search thiết bị mãi vậy chẳng biết sao,...
    Bạn có BT device nào ở gần không, như phone chẳng hạn, nhưng phone cũng phải để open.

Like
    6
    Gan thiệt, không sớm thì muộn để kiểu này có ngày tiêu laptop luôn. Tôi cũng bỏ pin ở ngoài nhưng có dùng UPS.
    Thì vậy mới lo nên mình mới hỏi có chức năng là dùng nguồn khi có cắm thay cho dùng pin ko đó mà

Bạn có BT device nào ở gần không, như phone chẳng hạn, nhưng phone cũng phải để open.
    Mình bật bluetooth của phone rồi chứ mà lap ko nhận dc :-??

Like
    168
    Quote Được gửi bởi hoichobiet2212 View Post
    ...Mình bật bluetooth của phone rồi chứ mà lap ko nhận dc :-??
    Bạn hiểu sai chữ tôi viết rồi. Tôi nói Open là bảo phone phải cho laptop thấy. Trong phần setup của phone có phần đó, bạn không nói là phone gì nên chịu.

Like
    6
    Bạn hiểu sai chữ tôi viết rồi. Tôi nói Open là bảo phone phải cho laptop thấy. Trong phần setup của phone có phần đó, bạn không nói là phone gì nên chịu.
    Có hiện tất cả cho các thiết bị bắt dc bluetooth thấy chứ. Mình test với N70 hay Q-Mobile P5 đều chẳng dc , ko biết còn thiếu chi ko bạn nhỉ

Like
    168
    Đây là N70, áp dụnh chung khi connect devices.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết