Trang 8 / 21 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 205
    Like
    0
    chà hay quá nha, mí bạn cho mình hỏi IE của mình tự nhiên nhảy ra 50 cái cửa sổ rồi có trang web bắt scan và download cái winantivirus2006,nhiều lần rùi ,không hỉu là bị gì nữa,mình đã dung Bkav mới nhất rùi nhưng không hiệu quả. Có ai giúp mình không.Thank

Like
    0
    Danh sách các trang web có chứa các đoạn mã nguy hiểm, lây qua Y!M, thường được cập nhật tại đây:
    http://vmyth2k6.googlepages.com/

Để khắc phục các loại trên, các bạn có thể dùng Fast Unlock Kool:

Quote Được gửi bởi FUK's FAQ
    Q1: a) Trang chủ Internet Explorer của tôi cứ bị đổi thành wikipedia.org, làm sao gỡ bỏ?
    b ) ...
    c) Hôm trước bạn tôi có chỉnh lại được rồi, nhưng chẳng hiểu sao đến hôm sau lại bị lại?

A1: a) Bạn nên đánh dấu chọn (check) vào mục "Reset Home Page..." của FUK, rồi ấn nút "Apply..."
    b) ...
    c) Để tránh tái nhiễm, bạn nên chọn mục "Check StartUp ..." của FUK, rồi ấn "Apply..." để xem có chương trình đáng ngờ nào chạy lúc khởi động, và chọn OK khi FUK hỏi, để cho nó vào thùng Rác

Q2: c) Trời ơi mục Folder Options của Explorer đâu mất rồi, làm sao tôi tìm lại file (phim ^^) ẩn được?

A2: c) Để phục hồi Folder Options, bạn BỎ chọn ở mục "Disable Folder Options..." rồi ấn nút "Apply..."

Q3: c) Từ lúc đó tôi bấm Ctrl+Alt+Del thì không hiện được Task Manager, làm sao để hiện đây?

A3: c) Để Ctrl+Alt+Del hiện Task Manager, bạn BỎ chọn "Disable Task Manager..." rồi nhấn "Apply..."

Q4: b) Khi tôi gõ Regedit vào menu Run thì bị báo là Disabled, vậy làm sao để vào được?

A4: b ) Bạn hãy BỎ dấu chọn ở mục "Disable Registry Editor..." , rồi nhấn nút "Apply..."
    Link tải FUK: http://newbielearnlinux.googlepages.com

cheers,

Like
    0
    Chào các bác. Trình độ tin học của tôi ở mức độ " con cạp cạp" nhưng theo tôi được biết nếu các bác bị dính virus làm thay đổi trang chủ thì nên vào BKAV tải phần mềm đặt lại trang chủ http://www.bkav.com.vn/frmView.aspx?...ietVirusYM.htm, sau đó quét virus lại là ok liền mà. Tôi cũng từng bị dính nhiều rồi và thấy thực hiện như thế cũng hiệu quả lắm đấy

Like
    1
    Hé hé, tớ tải cí Unlook gì đó mà máy tớ đơ lun, cài lên cấy đơ lun. Nghi quá à

Like
    0
    Chào Hikhik!
    Bạn nên kiểm tra lại xem nhé, vì đường link mình chỉ cho bạn là của trang chủ BKAV mà, mình tin chắc rằng không thể có virus hay gì gì đó được, các bác BK không dại gì tốn thời gian cho việc đó đâu. Theo tôi nghĩ thì những trang web tự thay đổi trang chủ trình duyệt web của chúng ta có nguyên lý hoạt động khá tương tự như chú Girl xinh thôi, do vậy bạn đọc kỹ hướng dẫn bài viết từ đường link đó để khắc phục sự cố nhé
    Trình độ của tôi "hẻo" lắm, không đủ để hại người khác đâu.
    Chúc vui!
    Nguyễn Trí Dzũng

Like
    0
    Dạo này cái trang web yeulayeu.kis.to hay làm phiền tui quá, tuy bkav đã diệt được nhưng máy nào mà không cài bkav thì cũng mệt với nó. Các bác nhớ cẩn thận với nó nhé.

Like
    20
    cho dang sách những trang web không nên vào !
    không khéo lại khiến nhiều người từ chổ chưa biết đến tò mò lại muốn tiện tay kíc vào ấy chứ
    mình nghĩ các bản chỉ nêu dạng thôi
    và tên máy chủ : VD :lekimphi
    không nêu tên miền ra
    noi chung tên miền miễn phí và cá nhên là không có tem rồi !

Like
    0
    Đang kẹt với trang http://nhatquanglan1.0catch.com dính nó rồi làm cách nào nó cũng ko bay T_T

Like
    0
    Dính lâu chưa? Mình cũng bị , nhưng hên là restore lại là hết. Chúc thành công

Like
    1
    Mình dùng Linux, định xem code nhưng mà không mở ra đc

Trang 8 / 21 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết