Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

làm sao delete một file trong system32

tui có mấy file *exe trong system32 muốn del nhưng ko biết làm cách nào ...ai biết xin chỉ giùm ...cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lee7782
    tui có mấy file *exe trong system32 muốn del nhưng ko biết làm cách nào ...ai biết xin chỉ giùm ...cảm ơn nhiều
    Dùng NC hay VC xóa từ Dos... nhưng hãy thận trọng bởi hệ thống có thể die ^^

Like
    0
    cảm ơn bạn ...bạn có thể nói rõ được ko ...mình mới biết sủ dụng máy .....đọc trên http://quantrimang.com thấy nói cách del file trong CMD mình làm thử rồi nhưng ko có được ....làm ơn chỉ giùm mình hen ..cảm ơn bạn thật nhiều

Like
    0
    Sao bạn lại muốn xóa chúng vậy? Những cái trong System32 đa số là những cái quan trọng ko đấy. Nếu bạn chỉ mới biết dùng máy tính, mình nghĩ là bạn không nên.
    Tuy nhiên có một số tập tin EXE trong System32 bạn có thể xóa bằng cách dùng đĩa CD cài đặt Windows. Lấy ví dụ bạn muốn xoá một vài mục trong Acessories như Game hay Character Mapv.vv thì bạn vào ControlPanel > Add/remove program > Add/Remove Windows Component, sau đó cho đĩa cài đặt Windows vào ổ. Trong danh sách những thành phần có thể gỡ bỏ mà Windows cho, bạn chọn Accessories rồi nhấn Details, sau đó BỎ ĐÁNH DẤU CHỌN những cái mà bạn muốn GỠ BỎ > OK.

Like
    0
    file mình muốn delete ko phài quan trọng ..mình download file của một số website cùa korea & japan ....và các downloader của web site dó sẽ tự động install vào
    windows\system32\box.exe ==> VD file này chẳng hạn
    những cách như bạn nói chỉ tháo gỡ những cái có sẵn trong windows thôi ...còn cái này là do mình install vào máy ..

Like
    0
    Thông thường thì nên khởi động từ safe mode, rồi xóa đi.
    Nếu vẫn không xóa được thì thử đổi tên, rồi lần sau khởi động lại sẽ xóa được.
    Nếu vẫn không được nữa thì xem có ứng dụng, process nào đang dùng file này không thì tạm thời tắt không cho chạy khi khởi động máy (dùng msconfig hoặc task manager để quản lý các ứng dụng)

Like
    0
    cảm ơn LTT nhiều nghe ...đã del được rùi .......

Like
    0

Buồn quá đi ! giúp em sử lý file : wmploc.dll

các anh ơi em làm rồi mà vẫn không xáo được file đó đâu anh ten file của em là :wmploc.dll mong các anh chỉ bảo em với co gì giử vào gmail của em la : hoangoclan.00@gmail.com em xin chân thành cảm ơn

Like
    0
    Dùng phần mềm Unlocker – Xóa những file cứng đầu down ở đây: http://www.brothersoft.com/unlocker-...ad-208761.html

Like
    201
    Quote Được gửi bởi hoatrang00 View Post
    các anh ơi em làm rồi mà vẫn không xáo được file đó đâu anh ten file của em là :wmploc.dll mong các anh chỉ bảo em với co gì giử vào gmail của em la : hoangoclan.00@gmail.com em xin chân thành cảm ơn
    wmploc.dll là file giao diện của windows media player đấy bạn, xóa làm gì
    :likeaboss:

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết