Trang 1 / 12 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 118
    Like
    0

co ai du hoc Uc ko cho minh hoi tham !!!

Ve dieu kien hoc tap va chat luong giang day thi the nao ? Minh co vai dua ban noi ngoai tru hoc o Melbourne la con thay duoc, con may tieu bang khac thi buon lam ! Co dung vay ko ? Vi minh cung co the se qua Uc nhung ma la o tieu bang New South Wales nen ko biet the nao ! Mong cac ban chi dan !
    Quote Quote

Like
    0
    Tầm bậy rồi Freefile. NSW đông vui, người Việt đầy đường. NSW có số dân đông nhất, nơi nhiều việc làm nhất, và đồng thời... tệ nạn xã hội nhiều nhất. Những trường có tiếng tâm ở Sydney cũng nhiều, chất lượng dạy cũng ok, chỉ co điều là vật giá mắc mỏ nhất trong toàn nước Úc. Tôi nghĩ tiểu bang NSW, Sydney là nơi đáng sống cho những người trẻ.

Chúc thành công và nhiều may mắn khi đến down under.

Like
    0
    Đúng vậy, NSW la tiểu bang đông dân nhất của Úc. Tuy nhiên cũng tùy vùng bạn sống thì bạn sẽ có đông người VN hay ko. Ở NSW chủ yếu bạn đi học bằng xe điện ngầm cho nên gặp người Vn chăc cũng dễ thôi.

Nhưng lưu ý bạn đi học mà, quan trọng chi việc đông VN hay ko. Học xong rồi về VN tha hồ... Mình hiện đang học tại Úc nhưng ở ACT, cách NSW 3h lái xe...

Thân!

Like
    0
    Nếu du học Australia thì Melbourne là nhứt, vì Mel có nhiều đại học nổi tiếng, có nhiều hảng để tìm việc, và có 75 ngàn người Việt sinh sống tại tiểu bang này bạn tha hồ mà gặp đồng hương.

Like
    0
    Chào !!

các bạn Leon , vanlan2010 , NKD có thể cho mình xin địc chỉ mail được không ? vì mình cũng muốn tìm hiểu môi trường học tập cũnh như nhữnng điều kiện khác để có thể học cao học tai Australia .

cám ơn sự giúp đỡ của các bạn
    my email addr. : huhi_music@yahoo.com

Like
    0

Like
    0
    Ê mình cũng muốn thử du hoc Úc nhưng chưa biết nhiều.
    Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giùm đi.(Ưu tiên rẻ và tốt)
    Cảm ơn nhiều

Like
    0
    Các bạn cho mình hỏi một chút, nếu học ở Úc thì chi phí sinh hoạt ra sao (cứ tính ở Sydney cho tiện), học phí thế nào, đặc biệt là khi làm Master thì có phải tốn nhiều money không ??. Có một đứa bạn của mình nói là học ĐH ở Úc thì tốn khoảng 10000 USD/năm, con số này có đáng tin cậy không, và nếu xin được học bổng (khoảng 50%) thì sẽ là bao nhiêu, mình vẫn đang lăn tăn về chuyện tiền nong... Mong các bạn đang học ở Úc chỉ giáo giúp, thanks nhiều

Like
    0
    học cao học thì 12000-18000 AUD / 1 năm . Tuỳ theo ngành học , trường học và tiểu ban nữa . Nhưng muốn đi du học thì bạn phải chưng minh được tài chính của mình . Kể cả tiền ăn ở nữa trong tất cả những năm mà mình phải học .

Like
    0
    Có ai vừa học vừa làm không?
    Việc làm bên đó ra sao, có dễ tìm không?
    Tiền kiếm được có đủ cho các chi phí sinh hoạt ko?
    .....

Trang 1 / 12 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết