Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 84

Chủ đề: Tiện ích trong LAN

Like
    0

Giận dữ !

Quote Được gửi bởi LaoTrangtu
    Thế thì hơi khó rồi, vì remote desktop hay terminal service server không chạy trên Windows 2k pro. Nói chung trong trường hợp này chỉ có cách là cài phần mềm kiểu dạy học (ví dụ netops gì đó) trên máy đó, rồi các máy kia sẽ chỉ xem thôi. Khi cần giáo viên sẽ Switch màn hình chính cho một người nào đó thực hành.
    Thật là tiếc. Dù sao thì dùng các phần mềm kiểu dạy học thì cũng được. Tuy nhiên nếu như có cách nào khác để máy tính nào cũng điều khiển được máy vẽ thì hay hơn nhỉ....

Like
    0
    Thế thì hơi khó rồi, vì remote desktop hay terminal service server không chạy trên Windows 2k pro. Nói chung trong trường hợp này chỉ có cách là cài phần mềm kiểu dạy học (ví dụ netops gì đó) trên máy đó, rồi các máy kia sẽ chỉ xem thôi. Khi cần giáo viên sẽ Switch màn hình chính cho một người nào đó thực hành.
    Đề nghị các bác tìm hiểu giúp em xem có phần mềm Remote Desktop cài riêng cho windows 2000 Pro trở xuống đến windows 98 hay một phần mềm nào đó có chức năng Remote Desktop cho các hệ điều hành càng tốt. Không lẽ không có cách nào thực hiện được Remote Desktop từ các máy cài windows 2000 trở về trước sao. Nhờ các bác giải quyết giùm bài toán khó này. Xin cảm ơn nhiều.

Like
    0
    Thực ra remote desktop thì có nhiều và chạy được cả trên các Win 2kpro trở xuống, nhưng là real desktop, tức là bạn nhìn thấy toàn bộ màn hình như ngồi trên máy đó. Nó sẽ không có tác dụng gì cho cái cách chạy ứng dụng từ xa như bạn nói.
    Còn remote desktop hoặc terminal service cho phép bạn chạy ở session riêng, không hiển thị real desktop của người đang ngồi trên máy đó. Người dùng có thể login vào và sẽ hiện ra một desktop khác. Ngoài ra, bạn thử nghiên cứu cái Netmeeting xem, có thể dùng được đó nhưng mình không chắc lắm.

Like
    0
    Thực ra remote desktop thì có nhiều và chạy được cả trên các Win 2kpro trở xuống, nhưng là real desktop, tức là bạn nhìn thấy toàn bộ màn hình như ngồi trên máy đó. Nó sẽ không có tác dụng gì cho cái cách chạy ứng dụng từ xa như bạn nói.
    Còn remote desktop hoặc terminal service cho phép bạn chạy ở session riêng, không hiển thị real desktop của người đang ngồi trên máy đó. Người dùng có thể login vào và sẽ hiện ra một desktop khác. Ngoài ra, bạn thử nghiên cứu cái Netmeeting xem, có thể dùng được đó nhưng mình không chắc lắm.
    có nghĩa là không có cách nào để chạy remote desktop ở session riêng cho 2kpro trở xuống sao ? thật là tiếc quá. tôi cũng đang cần giải quyết bài toán khó này. Nong LaoTrangtu và các bác nghĩ cách nào đó để giải quyết vấn đề này giúp anh em.
    Có thể cài terminal service cho win2kpro trở xuống không ? có thể lấy nó ở đâu mong các bác chỉ giáo.

Like
    0
    Mấy anh cho em hỏi cái, làm sao sử dụng shutdown để shutdown máy ở xa ? Em dùng : shutdown -t 10 -r -m \\pc10
    Máy báo là access denied.
    Làm sao em có thể nhập được password và chọn user khi thực hiện lệnh shutdown ?

Like
    0
    Shutdown từ xa chỉ tiện lợi nếu bạn có toàn quyền trên máy đó, ví dụ một vài trường hợp như:
    1. Máy bạn cần shutdown được join vào domain, còn máy bạn ngồi trên đó thực hiện lệnh shutdown thì bạn nên login vào theo tên administrator của domain.
    2. Bạn nên add user bạn đang login vào nhóm administrator của máy bạn cần shutdown
    3. Bạn có thể chạy \\maycanshutdown trước, sau đó nhập username và password vào để authenticate, rồi hãy thực hiện lệnh (mình chưa thử)
    4. Bạn có thể chạy GUI mode của lệnh shutdown bằng cách gõ: shutdown /i rồi sau đó add tên máy kia bằng tay vào, rồi shutdown xem có được không!

Like
    0
    Các bác ơi. Trong windows XP / 2003 có remote desktop connection server. Có cách nào để cài đặt nó vào windows 2000 professional để có thể sử dụng remote desktop khi chỉ có windows 2000 ??????? Mong các bác cho ý kiến !

Like
    0
    Máy cài mạng ngang hàng nên 1 số folder của máy mình các máy khác sử dụng được (SharedDocs on user name). Cũng như mình có thể sử dụng được data của share folder máy khác.

Vậy làm thế nào để các máy khác không thể mở, xem, copy, paste các data vào share folder của mình?

Có ai biết không?. Bầy cho mình với

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quangtranho
    Máy cài mạng ngang hàng nên 1 số folder của máy mình các máy khác sử dụng được (SharedDocs on user name). Cũng như mình có thể sử dụng được data của share folder máy khác.

Vậy làm thế nào để các máy khác không thể mở, xem, copy, paste các data vào share folder của mình?

Có ai biết không?. Bầy cho mình với
    Theo tôi thì bạn có thể đặt mật khẩu cho tài nguyên share. chỉ ai có mật khẩu mới mở được.

Like
    0
    Bạn h5n2 chỉ rõ cách đặt mật khẩu cho tài nguyên share với.

Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết