Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Nhờ các bạn hướng dẫn cách cài DirectX 9.0c và hỏi về WinXPSP2

Chào các ban,
    Máy mình đang dùng WinXP [(Build 2600.xpsp1.020828-1920(Service Pack 2)], mình download Vegas 60c về cài, nhưng khi Setup nó yêu cầu máy phải cài “Microsoft .NET Framework Version 1.1 SP 1” và “DirectX 9.0c” trước rồi mới cho cài. Mình download DirectX 9.0c (33.4MB) về cài, màn hình Install nháy một cái thật nhanh, rồi báo “Installing Completed”, nhưng khi kiểm tra lại máy vẫn báo là DirectX 9.0b như củ và không cài Vegas 60c được. Mình mượn đĩa WinXP SP2 về cài thì mọi việc đều tốt. Nhưng có mấy điểm không hiểu, nhờ các bạn giải thích:
    1. Mình muốn cài được DirectX 9.0c mà không phải nâng cấp lên SP 2 thì làm cách nào?
    2. Trong file README.HTM đĩa WinXP SP 2 nói trên thấy giới thiệu là:
    “This release of Microsoft® Windows® XP includes Service Pack 2 (SP2). This means that when you install this release of Windows XP Home Edition or Windows XP Professional, SP2 is automatically installed at the same time.”
    Cài xong thấy Desktop Version là:
    “Windows XP Professional
    Build 2600.xpsp_sp2_rtm.040803-2158 (Service Pack 2)”
    Có phải Version nầy mới thí nghiệm thôi, chưa ổn định? Muốn nâng cấp lên SP2 thì nên cài Version nào?
    Thanks.
    Quote Quote

Like
    0
    Câu hỏi 1:
    Bạn có thể download DỉectX 9.0c về cài từ trang MS (không biết có xác nhận copyright của Windows không).
    Câu hỏi 2:
    SP2 là bản chính thức, không có bản thử nghiệm. Service Pack thì ko có bản thử nghiệm, nếu bạn đã install đầy đủ các critical update thì SP không quan trọng lắm. Cái đáng chú ý trong SP2 là Windows FireWall cùng với Security Center. Cho nên bạn có thể yên tâm.

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã hồi âm.
    1/ DirectX 9.0c mình download theo địa chỉ bạn Ghost 1982 giới thiệu tại:
    http://ddth.com/showthread.htm?t=640...t=DirectX+9.0c
    về để cài, không cài từ Windows Update của MS, nhưng không cài được trên máy đang dùng WinXP SP1 (không có một thông báo lỗi nào cả).
    2/ Khi cài SP2 đến bước cuối, trước khi load vào màn hình Windows thấy có xuật hiện 1 thông báo:
    “This Beta version ......
    Don’t send Send”
    Mình click Send mới vào Win, nên mới nghĩ như thế.

Like
    0

Thông tin ngoclan_hay cuoi

cho em hoi tai sao may em cai drect 9.0c may chi chay loang mot cai roi finis luon . nhung khiem tra thi may bao van chua co drect . em hok hieu tai sao? giup em zoi^_^.em dang rat can dỉect.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết