Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 135
    Like
    3
    Hên quá! 3 năm trước lúc chuẩn bị nhập học cứ phân vân KHTN và FPT, chọn FPT thấy rất nhiều hứa hẹn hấp dẫn quá nhưng học phí cao nên qua KHTN.

Like
    0
    Cái đó còn tuy thôi, để xem FPT nói gì

Like
    8
    HuHu. Mền là SV FPT khoá 5. Nếu thế thật thì.... (
    Nhưng mình chẳng sợ vì mình thích làm kinh doanh hơn coder.... )

Like
    18
    Quote Được gửi bởi nguyenngocman View Post
    Xin chia sẽ với người cùng cảnh ngộ. Để tôi kể cho mọi người nghe về quá trình tôi bi FPT nó lừa
    Tập 1: Hồi 2008 FPT Aptech thông báo tuyển sinh lơp 400 LTV INSURANCE đảm bảo khi lấy bằng HDSE là dc vào làm ở tập đoàn FPT vào tư vấn thì dữ lắm nào là đây là đợt tuyển theo đơn hàng của FSoft khi học bạn sẻ dc làm project thực tế trong môi trường chuyên nghiệp của FSoft...Nhưng khi vào học đi rồi bit hết sem1 làm project tự chọn gv hướng dẫn đưa cho project của mấy khóa trc dựa vào đó mà làm theo, sem 2, sem 3 rồi cũng y vậy sem4 thì làm đề do bên India gửi sang gv hướng dẫn dịch không ra nỗi cái đề huống chi hướng dẫn. Còn phần thiết kế Database tự múa bí hỏi ổng kêu thiết kế vài khóa lụi đi để móc dc dữ liệu ra là dc bó tay. Học xong chẳng thấy dc vào Fsoft thực tập ngày nào or dc làm đề tài thực tế của FSoft lên thắc mắc vp trả lời lòng vòng rồi cũng đâu vào đấy.
    Tập 2: Học xong nhận bằng HDSE đến vp hỏi vụ giới thiệu việc làm nhận dc lời xin lỗi vì số lượng học viên tốt nghiệp quá đông nên xin bạn thông cảm!!! Nhưng theo mình dc bết thì toàn khóa chỉ khoản 50 người tốt nghiệp.Tức muốn vở tim 2 năm tốn hơn 50 triệu chứ ít ji sao đó để lại email để khi nào có việc thì TT gửi tin.
    Tập 3: Vác hs đi xin việc đem theo mấy cái project để giới thiệu gặp mấy sếp cty mở lên nhìn vào cái diagram realationship ông nào cũng lắc đầu và phán 1 câu " nhìn vào là biết bạn chẳng biết quy trình làm ra 1 phần mềm sai từ đầu vậy mà trong cv để kinh nghiệm làm 3-4 dự án thật"
    Tập 4: cuối cùng dc FPT gửi cho 2 cái link tuyển dung gửi vào dc kêu lên test. Cty đầu ở etown thì đòi thành thạo java, oracle và linux; java thì ok còn linux và oracle thì bó chân. Đến cty thử 2 nằm trong con hẻm trên đg Nguyển Trải q5 vào cty chỉ có 6 nhân viên giồng như cái nhà trọ lên gác ngồi test ASP.NET and MS SQLSERVER test xong về 2 ngày sau cty gọi lên làm việc nhân viên thì bị đẩy lên gác làm việc buổi sàng còn đở còn tới trưa thì giống như ở trong cái lò nướng bánh mì. Làm xong cuối tháng lĩnh lương dc 2,2 triệu tháng sau mỗi nv bị cty thiếu lại 200k thg kế tiếp vẫn vậy nên xin nghĩ vài thg sau có quay lại mấy lần đòi nợ nhưng ko dc nên bỏ luôn.
    Finally and Finally: Câu "SẼ ĐƯỢC TẬP ĐOÀN FPT LO VIỆC LÀM OR SẼ DC LÀM VIỆC Ở TẬP ĐOÀN FPT OR CÓ VIỆC LÀM THU NHẬP CAO NGAY KHI CÒN ĐANG HỌC etc...." câu này rất trừu tượng nha bà kon lời hứa gió bay sau vài tiếng đồng hồ chứ đừng nói đến 2 năm sau. Vào bán ADSL cho FPT Telecom, làm nhân viên nhập liệu hay giao hàng cho FPT commercial cũng là dc FPT lo việc làm và dc làm trong tập đoàn FPT nha bà kon. Hãy rút kn từ những người đi trc để đưng có sập bẫy của cái tụi FPT nữa nha pa kon.
    Cái realationship diagram mà không thiết kế nổi thì nó không nhận là phải. Còn nếu bạn thiết kế được, chuẩn mà nó bảo là không được thì bạn có thể cho nó 1 cái vả và đi tìm công ty khác.
    PS: btw, muốn nói với anh em học Aptech, FU hay trường gì đi nữa, muốn có được công việc tốt, lương cao thì phải hiểu được bản chất vấn đề, nhiều ông học rất chi là vẹt, chỉ biết là code thế này, kéo thả thế này thì nó ra thế kia mà không hiểu bản chất, tại sao nó ra được như thế. Ngoài ra nhiều anh em học lan man quá, Java cũng biết 1 tý, .NET cũng biết một tý nhưng rốt cuộc chẳng biết cái gì. Bạn muốn kiếm việc về Java mà Oracle một chữ bẻ đôi không biết thì nên tự trách mình.

Like
    4
    Mình nghĩ FPT là 1 ngôi trường tốt, nghe các bạn nói mình nản hẳn rùi.

Like
    4
    Hôm nay đọc xong bài này cũng hơi giật mình. ĐH FPT vậy nhưng... ???

Like
    0
    Đầu vào FPT hình như k cao thì phải? Tại sao có nhìu bạn vẫn lưỡng lự giữa 1 trường phải đổ chất xám thi điểm cao và FPT?

Like
    0
    Thằng bạn mình làm ở FSoft dc gần 5 năm rồi lương chỉ hơn 6 triệu thôi nghe nó nói mấy năm trc tết còn dc thưởng kha khá còn 2 năm nay thì tết cty chỉ thưởng chiếu lệ thôi. Làm gì có chuyện FSoft trả lương cho sv thực tập 300-500USD bạn ơi FSoft đâu phải cái kho tiền đâu bạn vào đó làm đổ mồ hôi sôi nc mắt năm đầu kiếm chưa tới 4 triệu 1 thg đó, bạn bị FU nó lừa rồi theo mình biết sv vào FSoft thực tập 1 tháng dc có 800K tiền cơm thôi.Cái tụi FU này chỉ giỏi lừa mấy đứa mới học xong 12 ác thiệt. Nghe nói học 4 năm ở FU tốn gần nữa tỷ chứ ít gì.

Like
    0
    ^ Nửa tỉ thì cày đến khi nào mới lấy lại vốn .

Like
    0
    bức xúc quá đi , sao lại thất hứa với SV

Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết