Trang 8 / 14 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 135
    Like
    0
    FPT thấy cũng nổi tiếng lắn ma

Like
    0
    oạch. FPT có khá là nhiều vụ đình đám đó nhỉ.

Like
    17
    Quote Được gửi bởi Nguyenxuangiang;3183***
    Mình chả biết FPT trong TPHCM như thế nào. Nhưng mình học ở FU HN. Chưa thấy những điều bạn viết trong đây đúng tý nào. Phòng học lúc nào cũng trong tình trạng thoáng mát. Mùa hè lạnh mùa đông nóng. Sau mỗi buổi học có nhân viên lao công vào dọn dẹp. Nhà WC thì khỏi bàn, được chùi rửa và khử mùi hàng ngày trước và sau giờ học. Bút lúc nào cũng đầy đủ. Hết thì đi lấy. Loa cũng như chất lượng âm thanhh thì OK, máy chiếu khỏi bàn, hỏng ra báo 1 cái IT Support vào sửa luôn. Ổ cắm mỗi bàn 1 ổ tầm 5-6 chân phục vụ cho Laptop. Hệ thống nhà xe có gần 10 Security lúc nào cũng bộ đàm đầy đủ. Thế đã đáp ứng được nhu cầu của mình rồi. Tất nhiên mình ko học trong TPHCM nên cũng chả có ai kiểm chứng cái điều bạn nói cả. Về phía mình mình chỉ nhận xét từ những điều mình thấy và cảm nhận thôi.

Gửi tới tất cả anh em, những ai đã và đang theo dõi topic này: Cái vấn đề bạn đã học ở đâu, đang học ở đâu, nơi đó dạy thế nào ko quan trọng. Quan trọng là bạn có thực sự thích ngành nghề mình đang quan tâm và học hỏi không. Trong thời gian bạn học ở đấy bạn sẽ nhét được vào đầu những gì. Sau ra trường bạn áp dụng được bao nhiêu. Đấy mới là điều quan trọng. Còn nếu bạn là người thực sự có năng lực, thì mình thiết nghĩ sẽ chả ở đâu ngu gì đi xa thải một người có năng lực thực sự cả. Hơn nữa bạn có năng lực tốt thì mình nghĩ bạn chả cần phải lo cái vấn đề lương lậu làm gì. Ở đâu trả lương cao thì bạn vào.
    Người chiến thắng không phải là người rút kiếm ra đầu tiên mà chính là người tra kiếm vào bao cuối cùng. Thế thôi.
    Tóm lại là: Topic này càng bàn càng nhạt, quanh quẩn việc FPT nọ kia, chỉ dành cho những người nhàn cư, chung quy lại cũng chả thay đổi được gì. Những ai đang học ở FPT thì ko thể đọc xong rồi bỏ học được. Những ai đã học xong ra trường cũng chả vì thế mà được tăng lương. Những ai sắp vào FPT cũng chả vì một vài bài viết làng nhàng mà ko vào nữa hay có ko vào thì cũng chỉ là một phần nhỏ, chả thấm vào đâu. Những ai đọc xong ko làm cho Fsoft nữa thì sẽ có người khác vào. Hãy tự lo cho mình và khắc phục vấn đề đi thay vì ngồi đó kêu la, chỉ trích và đổ tội cho người khác. Cái thời gian đó các bạn sẽ làm được nhiều việc khác có ích hơn đấy. Thân !!!
    Bạn này nói hài vãi, thế 1 thằng học ở NUS thì khi ra trường ngang với 1 chú fresh học Bách Khoa à .

Like
    1
    Đặt gạch ngồi hóng.................................

Like
    22
    Quote Được gửi bởi ngocquang19877 View Post
    Bạn này nói hài vãi, thế 1 thằng học ở NUS thì khi ra trường ngang với 1 chú fresh học Bách Khoa à .
    Thế 1 thằng dốt vào được NUS để học à?
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    1
    Dù sao thì sv FPT đa phần là con nhà khá giả, ngành CNTT vốn là ngành khó nhọc nên chuyện không theo nổi chương trình học cũng không có gì lạ. Ở Mỹ gia đình khá giả thì con người ta học y, KT, luật...chứ không ai học CNTT hết. Nên các bạn nào trước khi vào FU thì hãy suy nghĩ cho nghĩ, làm ngành này cực lắm nhé.

Like
    29
    không quan tâm tới việc FU hứa hẹn điều gì, chỉ thấy ái ngại cho mong muốn của một số thành phần chỉ mong được người khác "giới thiệu việc làm" cho.
    cannot be longer than 50 characters

Like
    46
    Quote Được gửi bởi maicon View Post
    không quan tâm tới việc FU hứa hẹn điều gì, chỉ thấy ái ngại cho mong muốn của một số thành phần chỉ mong được người khác "giới thiệu việc làm" cho.
    hjx, câu này chắc đụng chạm nhiều người đấy >"<

Like
    0
    trời, có thật không, ĐH FPT mà vậy sao mất uy tính vậy, có nhầm gì không

Like
    7
    Kinh nhỉ.. Xem quảng cáo trên VTC nghe ngon ăn.... lương tháng 10 triệu....
    WapViet[.]InFo - Wap Tải Game Ứng Dụng Cho Android

Trang 8 / 14 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết