Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Các Bác giải thích giùm!!

Em có một con máy IBM NetVitsta Pen III 933MHz, RAM 128, VGA on 32M. Máy bị hiện tượng là dùng được khoảng 10 đến 15 phút tự động Restart lại. E nghĩ là bị Virus --> cài lại Win, chưa xong được khoảng 15 phút lại Restart tiếp --> Nghĩ là hỏng bộ nguồn, thay nguồn khác vào vẫn bị! Chỉ có một điều lạ là nếu dùng để chơi Game thì máy không bị làm sao cả (không Restart lại), còn nếu dùng máy để chat hay làm những công việc khác như đọc văn bản, tài liệu, hoặc để máy không làm gì cả thì lại bị! Như vậy có phải do Main lỗi không? Nhưng nếu Main bị lỗi thì tại sao chơi Game (trò nào cũng được) thì lại không bị làm sao cả!
    Các Bác giải thích dùm E với nhé! Cảm ơn các Bác nhiều!
    Quote Quote

Like
    0
    hic máy này chắc sản xuất ra để chơi game quá.
    nói chứ lúc bác cài win lại để zin coi có bị không.

Like
    0
    Đã cài lại theo ý kiến của Bác. Kết quả: Chạy được khoảng 4 tiếng lại tiếp tục bị như thế. Từ đó trở đi bị liên tục lặp lại.
    Đúng là quá lạ luôn, chơi Game vẫn không bị gì!
    Các Cao thủ trả lời giúp em với! Cám ơn nhiều!

Like
    0
    máy này mà chơi game gì cũng đựơc á ? . Trước tiên test ram trước xem có bị sao không, sau đó bỏ cái main ra xem có cái tụ nào bị phù không ?

Like
    0
    Dùng Modem gì? Kết nối mạng bằng ADSL hay Dialup? Nói thử ra xem nào?

Like
    0
    Cảm ơn các Bác đã quan tâm!
    @isa: Tất nhiên máy của E không phải chơi Game gì cũng được ), hiện tại đang chơi các trò Online như: Võ lâm truyền kỳ, MU hà nội, MU FPT (tất nhiên là có bị giật hình một chút), TS Online,.và thêm một số trò Offline nữa, tất cả đều chơi tốt, không bị Restart máy lại. Đã Test thử RAM (thay RAM khác vào vẫn thế). Mấy con tụ trên Main đúng là có hơi phồng lên chút xíu!
    @tuanth2005: Ở nhà em dùng Modem Zoom4X, kết nối mạng ADSL, thuê bao đường MegaVNN 2M của Bưu điện Hà nội.

Like
    0
    Các Bác giúp E với!

Like
    0
    chắc con cpu này ko làm được việc nhẹ rồi
    bạn cho Prime 95 chạy nền ( hơi dã man)
    hoặc down trình CoolCPU về dùng, cái này luôn bắt cpu hoạt động 100% công suất nhưng nhẹ hơn Prime
    thử xem, good luck

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phuongta
    Em có một con máy IBM NetVitsta Pen III 933MHz, RAM 128, VGA on 32M. Máy bị hiện tượng là dùng được khoảng 10 đến 15 phút tự động Restart lại. E nghĩ là bị Virus --> cài lại Win, chưa xong được khoảng 15 phút lại Restart tiếp --> Nghĩ là hỏng bộ nguồn, thay nguồn khác vào vẫn bị! Chỉ có một điều lạ là nếu dùng để chơi Game thì máy không bị làm sao cả (không Restart lại), còn nếu dùng máy để chat hay làm những công việc khác như đọc văn bản, tài liệu, hoặc để máy không làm gì cả thì lại bị! Như vậy có phải do Main lỗi không? Nhưng nếu Main bị lỗi thì tại sao chơi Game (trò nào cũng được) thì lại không bị làm sao cả!
    Các Bác giải thích dùm E với nhé! Cảm ơn các Bác nhiều!
    Cái máy này ngon à nha. Không cho làm việc nhẹ mà toàn là làm việc nặng ( lại ko cho đọc tài liệu hay chat chít duyệt web )
    Kiểu này chắc các phòng game mà biết được chắc là sẽ " đổ xăng " đi vớt về đây ^^.

To YuRiPa : cách làm của ông " bạo lực " quá .

Bạn thử cài phiên bản Win mới nhất xem có được ko ?( mới nhất mà bạn có thể cài á )

Like
    0
    Cảm ơn các Bác rất nhiều!
    @Zeo: Máy E hiện tại đang cài bản WinXP SP2. Cài xong để nguyên Zin, được khoảng vài tiếng lại bị tiếp. Sau đó thời gian Restart giữa hai lần gần nhau càng ngắn hơn!
    Dạo này bật máy lên chờ độ khoảng 2 - 4 phút máy mới Boot được!
    @YuRiPa: E sẽ làm theo cách của Bác xem sao! Hic! Không biết có được không!? Cảm ơn Bác nhiều!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết