Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Giúp đỡ khẩn cấp bà con ơi

Xin chào mọi người, hiện tại mình cần nhờ mọi người giúp cách giải quyết vấn đề sau : Mình sử dụng Office 2000 và bộ gõ Vietkey2k, gần đây khi mình vào Word/Excel thì dù trên thanh tiêu đề font vẫn là .vntime và chế độ gõ vẫn đặt là TELEXT ->TCVN, nhưng không sao mình có thể gõ được tiếng việt nữa, để gõ được thì mình cứ phải kết thúc Vietkey sau đó lại khởi động lại Vietkey (file Word phải được mở trước đó lâu rồi). Tôi đã thử cài lại Vietkey và Office (xóa hết cả các thư mục cũ của Office, xóa cả trong registry, xóa luôn trong file Temp) nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề. Vậy mong mọi người nghiên cứu và giải đáp giúp, cám ơn nhiều nhiều. Gửi thư về sớm cho mình tại trinhthanhvinh@gmail.com nhé, mình hiện đang cần gấp lắm đấy
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn dùng bộ gõ Unikey đi, dùng font Vni-Time, bạn có thể tải tại đây http://unikey.sourceforge.net/bdownload.php ,trong bản mã bạn chọn VNI window là ok, hoặc dùng font Tahoma (font này có sẵn trong hệ thống) và chọn bản mã là Unicode, good luck

Like
    0
    bo go vietkey hay loi lam. Dung Unikey hay hon nhieu. Minh da tung gap nhiều người gặp tình trạng đấy rồi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết