Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Thông tin Phần mềm nào Convert Audio hay nhất ?

Em biết hiện nay co một số phần mềm convert audio như :
    + HeroSoft
    + FairStar
    + Zealot
    ...
    Theo các bác, trong mấy món này, món nào "ngon" nhất ?
    Quote Quote

Like
    1
    tui chọn jet audio
    còn các bạn khác

Like
    0
    Còn tôi thì thấy thằng Herosoft cũng đc roài . Hịc.........hic..... Hình như có rất nhiều thằng làm đc việc này mà nhỉ . Mà không nhớ rõ hết . Ặc...ặc...không biết thì khỏi nói vậy ! :d

Like
    0
    đúng thế JetAudio plus vừa nghe nhạc vừa convert được audio(MP3) và video(MPEG)

Like
    0
    Jet audio is the best. Music and convert in one software

Like
    0
    Mình dùng Adobe audition

Like
    0

Buồn quá đi !

Total Video Converter (TVC) là chương trình chuyển đổi định dạng file multimedia toàn diện nhất hiện nay. Không những giúp bạn trích xuất nhanh chóng nhạc audio từ các file video, chuyển đổi qua lại giữa các định dạng file audio và video khác nhau, TVC còn cho phép chuyển những định dạng multimedia dành riêng cho điện thoại di động sang những định dạng sử dụng trên máy vi tính và thực hiện theo tiến trình ngược lại. TVC chắc chắn là “bảo bối” không thể thiếu trong hành trang của các tín đồ âm nhạc.

TVC có thể đọc được những định dạng: rm, rmvb, mp4, 3gp, 3g2, psp, mpg, mpeg, vob, asf, wmv, avi, flv, mov, fli, flc, gif, dv (định dạng video); cda, mp3, mp2, wav, wma, ra, ogg, amr, ac3, au, swf (định dạng audio) và một số định dạng video sử dụng trên các hệ máy chơi game. Đồng thời hổ trợ trích xuất file dưới các định dạng: mp4, 3gp, 3g2, psp, mpg, mpeg, avi, swf, flv, gif, mov, fli, flc, dv, mp3, mp2, wav, wma, ogg, amr, ac3, au, mp4 audio. Phiên bản mới nhất TVC 2.3 có dung lượng 3.52 MB, tương thích với mọi Windows, có thể về bản dùng thử tại địa chỉ http://www.effectmatrix.com/total-vi...verter/tvc.exe
    1. Từ giao diện chính của chương trình, bạn bấm vào thẻ New Task, chọn ra những file muốn convert, tiếp đó bấm vào thẻ Convert Now. Trong cửa sổ Please select the format to be converted xuất hiện, chương trình sẽ đưa ra 23 định dạng file multimedia khác nhau để bạn tùy chọn. Bạn bấm vào thẻ tương ứng với định dạng file muốn trích xuất.

2. Trước khi convert, bạn bấm vào thẻ Settings để xác lập một vài thông số quan trọng cho các file audio hoặc video sẽ được tạo ra. Trong cửa sổ Options, tại tab Audio Option, bạn lựa chọn mức Sample rate và tần số bit cho các file audio. Tại tab Video Option, bạn lựa chọn số khung hình trên giây và tần số bit cho các file video. Tại tab Video Resize, bạn có thể xác định lại kích thước khung hình cho các file video. Sau khi chọn ra các thông số vừa ý, bạn bấm OK.

3. Tại mục Default Converted Folder, bạn bấm vào nút dấu ba chấm và chọn ra một thư mục mặc định sẽ lưu lại những file được trích xuất. Nếu muốn duyệt thử trước những file này, bạn bấm vào nút Play trên công cụ Media Player của TVC. Sau cùng, bấm vào thẻ Convert Now để bắt đầu tiến trình chuyển đổi.

Like
    0
    To mt_binh : Hic......hic . Vừa mới cài và chạy thử . Phải đăng kí mới Cover Now được . Bạn có code không share cho anh em cái .

Like
    0
    Nếu chỉ convert các file audio thông dụng (mp3,wma,wav,ogg..) (no video) theo tui thì FairStar là sự lựa chọn tốt nhất rùi ..

Like
    1
    Full Audio Converter <----- convert rất nhiều audio files và bỏ video vào thì nó ẽtract ra cái audio cho mình luôn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết