Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    1

Hạnh phúc Laptop kêu khi khởi động

Các bác cho em hỏi chút : con laptop dell inspiron 15R N5110_T560234 khi khởi động phát tiếng kêu cạch cạch ( khoảng 2 tiếng ) . như vậy có sao không các bác .
    Quote Quote

Like
    5
    Chắc tiếng của ổ CD rồi bạn thử vào bios chọn khởi động từ hdd xem còn bị ko.

Like
    4
    Pác chủ topic có thể nêu rõ nguyên nhân kêu ở đâu để a e biết và xử lý chuẩn hơn. Nếu kêu to quá thì pác cho ra bảo hành là tốt nhất.

Like
    1
    Laptop của mình cũng có hiện tượng đó, nhưng chỉ kêu một tiếng. Đó là do ổ CD khi load tạo nên tiếng kêu. Đã set cho nó không khởi động từ CD những vẫn bị. Cuối cùng để vậy luôn vì cũng chẳng phải vấn đề gì to tát.
    @doanhts: Khi khơi động máy bạn đưa tai gần ổ CD xem thử có phải nó kêu không. Nếu đúng thì mặc kệ vì đó chẳng phải là lỗi gì cả. Còn nếu nó kêu to quá thì thử cách của emperor666, hay đi bảo hành.

Like
    1
    cảm ơn các bác đã cho ý kiến , quả đúng là do ổ cd . em đã làm theo cách của bác emperor666 . hết kêu rồi . cảm ơn bác rất nhiều.

Like
    0
    ko kêu nữa nhưng xem chừng cái ổ cd cũng sắp hỏng rồi . chuẩn bị tâm lý mà thay cái khác đi là vừa )
    Tui cũng vừa phải tháo tung cái lap để giải quyết vấn đề cạch cạch đây . Nhưng ko phải do cd mà do quạt tản nhiệt khô dầu , mở máy là kêu như xe tăng . Có thể đó là vấn đề của bạn quansantran lắm , up tai coi tiếng kêu ở đâu là biết liền , nếu quạt khô dầu như tui thì dễ nhận biết nhất ,cái lap nóng như lữa ấy =))
    sau khi mở tung đem rữa + tra dầu zo , chạy ngon lành , máy mát lạnh , chạy 24/24 cũng chỉ ấm ấm , chứ ko nóng rực nữa

Like
    0
    bạn kiểm tra lại quạt hoặc ổ CD kêu đó

Like
    0
    Các bạn cho mình hỏi mấy mình dell n4010 dạo này khi khỏi động thì có lúc nó kêu rè rè ỏ máy cái khe ở phía trước một lúc sau thì nó hết với khi mình cài win xp thì máy rất nóng và quạt kêu rất to khoảng 60 độ lúc khởi động còn win 7 chỉ khoảng 50 .

Like
    2
    ổ CD của bạn là khay hay ổ nuốt đĩa vậy bạn ?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết