Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: mạng Lan

Like
    0

mạng Lan

Em mới bước chân vô học tin , Nhà em có ba máy tính nhưng em không biết cách kết nối mạng Lan cho nó , Anh chị nào biết hay có tài liệu có thể chỉ cho em được không
    Chân thành cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Ra ngoài tiệm mua cái switch về là biết liền. Khi mua swich kêu người bán hàng chỉ cho. Bảm đảm 100% là họ chỉ cho bạn. Nếu họ kô chỉ chửi nó. Nếu bạn ở thành phố HCM thì ra Titan, HoàngLong , hay phong vũ mua ở đường Tôn Thất Tùng đó.

Like
    0
    Ra HN mua đồ thì đừng chửi nó em ạ kẻo nó véo mất.. nếu ở HN thì ra phố Lí Nam Đế í, bảo họ bán cho cái switch/hub 8 port (4 port hình như cũng có..ko rõ lắm.. ), 3 sợi dây, mấy cái "hạt", rồi ngồi xem nó bấm, bảo nó làm chậm chậm thôi mà xem, nhớ đừng chửi nó em nhá...

Like
    0
    ac ac
    Nếu như chỉ cách mắc phần cứng thôi thì cũng biết sơ sơ rùi nhưng chủ yếu là khai báo thế nào để cho các máy nhận nhau , với cả không cân dùng switch/hub , Muốn học cách dùng qua card mạng cơ :d

Like
    0
    Em ra tiệm mua khoảng vài mét dây cable tuỳ theo mình đặt máy xa hay gần, sau đó nhờ họ bấm cable chéo nối từ máy tính đến máy tính, nghĩa là bấm cable chéo. rất là rẽ tiền không cần mua swich. còn vấn đề share để các máy thấy với nhau thì quá dể. bấm chuột phải vào network tiếp theo bấm chuột phải vào local area connection vào chọn properties sau đó chọn tiếp Internet protocol TCP/IP bấm vào properties gõ vào Ip address ví dụ: 192.168.1.1 cho máy thứ nhất, còn sub netmark là 255.255.255.0, còn 2 máy còn lại làm như trên nhưng phần ip address thay 192.168.1.2 và 192.168.1.3 như vậy là có thể dùng chung dữ liệu trong 3 máy nối trực tiếp với nhau mà không cần hub hay swich.
    chúc thành công

Like
    0
    Bước 1: ra cửa hàng mua switch, mua dây, bảo nó bấm dây máy với máy và máy với switch (nhớ nói là 3 máy nối với nhau để nó biết đường bấm thẳng hay chéo dây)
    Bước 2: Về nhà cắm dây vào, mở phần chỉnh IP lên rồi chỉnh như Lehuong cũng được, nhưng mà theo ý tui là không nên đặt từ 192.168.1.1 (vì cái này dùng cho Router nếu có xài ADSL, thông thường thôi chứ không ép), vì vậy cứ đặt từ 192.168.1.2 đến 192.168.1.4 là OK
    Bước 3: Share thử vài file hay folder xem máy kia có thấy không, nếu thấy thì OK, còn ko thì chat với tui, tui chỉ cho: Yahoo nick: hongducman (online 14h / ngày, 8h sáng đến 12 giờ tối)

Like
    0
    vậy Ai có tài liệu hướng dẫn bấm cáp mạng và cài mạng boot room thì send cho em với . Em mới học chẳng biết gì cả
    Email : admin@chuchuotbac.com
    Ym: chuchuotbac

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết