Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29
    Like
    2

Game tester tại gameloft?

Chào anh em ddth
    ngày hôm qua sau mấy ngày gửi CV vào vị trí test game cho gameloft, mình nhận được 1 cú phone lúc 11h của 1 chị giọng ngọt như mía lùi hẹn tới test vào lúc 1 rưỡi
    tâm trạng phấn khởi, đầu tóc gọn gàng, mình dzô google search vị trí gameloft tại hà nội và hí hửng khi thấy địa chỉ: số 10 lê văn lương, ok dễ tìm
    cưỡi con ngựa sắt made in tung cửa lòng vòng gần 1h đồng hồ con phố lê văn lương, hỏi mấy cụ bán xôi, mấy bác ôm xe, người chỉ đông, người chỉ tây, có người còn dạy cho là 1 dãy chẵn 1 dãy lẻ, cứ thế mà tìm...
    số nhà ở đây thì ảo thôi rồi, nó đánh số theo math.random() thì tỉ lệ tìm thấy cũng = math.random().
    ơn chúa lúc lên ngựa, mình có phòng xa mang theo con áo sơ mi chống nắng hoàng kim + con kính mắt thời trang 1 độ nên vừa đi vừa nghía đông nghía tây, rút cục thì cũng bắt được cái nhà lalamia, hay lalama hay lala son son gì gì đó mà gameloft chiếm tầng 3.
    cũng buồn cười là mỗi tin rao vặt thì lại ghi tên trụ sở khác nhau, nhưng vẫn là có từ l l m.
    sau khi phi thân vào bên trong, ấn tượng đầu tiên là đã có 5 anh khác chờ test giống mình rồi, và 1 rưỡi bị cao su sao vàng thành 1 giờ 45', hơi khó chịu tí nhưng ko sao, đời còn dài mà
    rồi cũng được gọi làm bài test, nói chung thì cũng bình thường, tìm ra 8 bug mà mình quên ghi 1 bug, ghi sai từ triangle thành angle, nhưng chắc do thiếu người nên được vớt vát pass qua vòng test

sáng nay mình vừa nhận được phone gọi đến phỏng vấn, mình muốn hỏi anh em là đề nghị lương bao nhiêu bây giờ?
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    7 chai đi bạn, vậy mới đủ tiền trà đá

Like
    0
    Hehe, vậy là bác ngon rồi chi nữa
    Lương khởi điểm 400$ là vừa bác

Like
    2
    chết, hôm nay nhỡ offer người ta 3.5t rồi, kiểu này là bị hớ nặng rồi huhu, thứ 2 đi làm rồi, phải kêu lên lương 9t mới được, hôm trước em nhầm

Like
    1
    Chúc mừng . Bạn cũng pro nhỉ :| Bây h nó còn test cái game buuble bash ko ? Hồi tôi đi test là test game ấy :| Chơi 30' bắt viết bug mà bạn viết được 8 -9 bug cũng nể :-ss

Like
    2
    mình thấy các bạn cũng lạ thật, mình tìm ra mấy bug đấy đơn giản bỏ cha đi được ý, so sánh nó với tìm bug soft tự mình code thì chả khác gì con kiến với con voi.
    mình test cái game bubble bash đó, nói thật tìm ra bug dễ lắm, cái cần thiết là phải có con mắt nhìn và nhớ, cái thứ 2 là tìm ra hết tất cả các kiểu chạy chương trình, mọi người cứ nghĩ rằng nó là 1 cái soft do mình tự code, vd như là input chẳng hạn thì phải check xem input space, special character, input type v.v..
    à còn mấy cái về logic như kiểu lúc hiện game có 4 quả bóng 4 loại màu, nhưng khi chơi thì màu pink không có mà thay = màu yellow, cũng là bug đó X_X
    ở đó còn RẤT NHIỀU bàn trống, chắc chắn là sẽ tuyển thêm rất nhiều, ai ở hà nội muốn thử nghiệm thì đăng kí đi

8. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    hix, công ty này lương khởi điểm 3tr5 lận a ? Cty mình cũng làm y như thế mà lương khởi điểm có < 3tr. Chắc ra Hà Nội thi quá :|

Like
    26
    Game loft tuyển nhiều lắm,hôm nọ cũng sang niit tuyển 50 mạng,nhưng full time lên ít người đi ,chúc bác làm việc tốt

Like
    1
    Hôm đấy mình chỉ tìm ra đúng cái bug là khi gameover thì cái lệnh replay bị sai . Thật sự là ko để ý đến những thứ hướng dẫn .Lúc đầu đọc qua loa cho biết cách chơi thôi :P Để lần sau có thử test lại thì chú ý hơn vậy :")

Like
    2
    lương mình ghi trên này chỉ là lương offer thôi, chứ mức chung cho tester thì ở tầm 2.5t-3t rồi, bạn mình làm 2 năm trong gameloft đà nẵng bảo thế

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết