Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    1

Buồn quá đi ! Nhờ tư vấn: Tham gia khóa huấn luyện Fresher hay đi làm Game Programmer !

Em mới tốt nghiệp FPT-Aptech, em vừa mới trúng tuyển vào công ty GL (chuyên làm Game) vị trí Java Programmer và một khóa đào tạo Fresher của Fujinet (đào tạo 2 tháng không lương).

Một bên là lập trình game, một bên là lập trình web. Em đang phân vân nên chọn theo hướng nào, bạn em khuyên không nên vào GL vì là ngành đặc thù nên nếu có nhảy việc thì khó xin việc chỗ khác. Còn lập trình web thì mình sẽ làm nhiều mảng khác nhau như HTML/CSS, Javascript, Database, và các framework như Strut, Spring, Hibernate,... với lại học ở đây còn được đào tạo tiếng Nhật,... nói chung là dễ nhảy việc hơn.

Do em chưa đi làm bao giờ nên không biết trong tương lai, đi con đường nào tốt hơn. Em cũng thích làm game nên mới thi vào GL, nhưng không biết lập trình game tại Việt Nam trong tương lai có thể phát triển mạnh được không.

Anh/Chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em còn chưa đầy 24h nữa để quyết định.
    Quote Quote

Like
    5
    Tư vấn ngắn gọn vầy thôi: Vào GL. Sau này em vẫn có thể làm nhiều việc khác.

Em nghiên cứu trong 1 môi trường lập trình game không có nghĩa là tương lai em không thể làm những cái khác. Vả lại theo a biết, mới vào GL em sẽ dc giao việc từ dễ lên khó, từ test, dọn dẹp code, fix bug, đến port game, em sẽ biết thêm những kĩ năng mềm khác.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Game đi bạn, cái nào khó thì chiến trước đã rồi tính sau. Web thì bây giờ nhiều lắm, dễ học nữa, game thì quá khó mà mức lương thì luôn ở trên top. Học làm game thì sau nay sẽ rất giỏi về thuật toán và lập trình đó

Like
    4

Hạnh phúc

Bạn cho mình hỏi, bạn nhận offer letter ngày nào và đi làm chưa?
    Mình cũng tuyển Java Programmer, chị phỏng vấn bảo pass Technical rồi sau đó 5 ngày mình gặp bên HR hỏi mức lương mong muốn.
    Cho đến nay gần 1 tuần mà chưa thấy thông báo gì từ phía Gameloft. Mình học bên BK cũng mới ra trường, nếu bạn có đọc được mong trả lời giúp mình. Cám ơn bạn !

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết