Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Muốn xoay hình trong window media player

nếu ta muốn xoay hình từng góc 90 thì làm thế nào, xin cảm ơn
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    49
    up lên cho ai biết thì trả lời nè. Tui cũng mún biết lun. Nhiều khi mún xoay ngang cái video 90 độ lúc xem cho nó hợp với cái màn hình bé tẹo của mình lúc đó cũng không biết làm sao.

Ai biết làm thế với bất kỳ trình chơi phim này thì giúp với nhé.

Cám ơn.

Like
    0
    Muốn xoay khi xem thì bạn phải dùng trình VLC player
    Link: http://www.videolan.org/vlc/download-windows.html

Nếu bạn muốn xoay video vĩnh viễn thì dùng ngay trình Movie Maker trong Windows.

Làm theo hướng dẫn:
    http://www.howtogeek.com/howto/14751...e-movie-maker/

Like
    49
    cháu vẫn sài vlc đấy chứ, cháu tìm hết rồi, đâu thấy chỗ nào nó cho phép xoay 90 độ lúc xem đâu ta. Để cháu search lại cái help nó. Cám ơn bác.

----

cháu tìm ra rồi: trong menu Effect & Filter > Video effect > Geometry > check vào cái ô Rotate là xoay được. Thế mà nào giờ hok biết.
    Được sửa bởi vibi lúc 19:16 ngày 12-08-2011

6. Thành viên Like bài viết này:

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi SangTao_Computer View Post
    Ối thanks mấy bạn nhé, có mấy cái clip quay bằng IP lúc xem trên IP thì ok, nhưng chuyển vào máy tính thì nó nằm ngang hết, có được topic này sớm hơn thì tốt quá

Mình dùng WMP Classic có quay lại được hình ko nhỉ vì ngại phải cài thêm VLC nữa

PS:
    Cho tớ ké với nhá

Giảm 50% ASUS Transformer 16Gb WIFI 18h ngày 24/09 tại 27 ABC Tôn Thất Tùng
    Còn Headphone giá 21.000đ - USB 4Gb giá chỉ có 21.000đ nữa nhé
    Máy tính bảng SS Galaxy TAB giảm 10% ....... nhanh chân nhé !!
    http://www.stcom.vn
    ké thì vào rao vặt bác ơi

Like
    18
    Quote Được gửi bởi SangTao_Computer View Post
    Ối thanks mấy bạn nhé, có mấy cái clip quay bằng IP lúc xem trên IP thì ok, nhưng chuyển vào máy tính thì nó nằm ngang hết, có được topic này sớm hơn thì tốt quá

Mình dùng WMP Classic có quay lại được hình ko nhỉ vì ngại phải cài thêm VLC nữa

PS:
    Cho tớ ké với nhá

Giảm 50% ASUS Transformer 16Gb WIFI 18h ngày 24/09 tại 27 ABC Tôn Thất Tùng
    Còn Headphone giá 21.000đ - USB 4Gb giá chỉ có 21.000đ nữa nhé
    Máy tính bảng SS Galaxy TAB giảm 10% ....... nhanh chân nhé !!
    http://www.stcom.vn
    Đã chơi Iphone thì dùng quicktime pro cũng của apple đi cho đồng bộ - dùng thằng này là được ngay

Like
    20
    Một số người nghì rắng máy quây phim củng như máy chụp hình, nhất là khi máy chụp hình hay quay phim là một, như DTDD vừa chụp vừa quay, hay là các digital camera mới có cả chức nắng quay phịm.

Hình chụp khi rửa thành tấm hình thì người coi có thể cầm tấm giấy hình xoay tới xoay lui, ngược suôi gì củng được để coi tấm hình. Còn khi quay phim thì khi coi trên iPad hay trên mấy cái smart phone nhỏ xíu, ta có thể xoay cái iPad như tấm giấy hình để thấy thuận chiều.
    Nhưng khi đem chiếu cái phim đó trên TV hay nàn hình monitor của PC thì không thể xoay lật màn hình.

Có lần tôi đem cái camcorder nhò gọn về VN, trong buối tiệc tôi nhờ anh chàng bạn quay phim. Đã dặn kỷ càng rồi mà anh ta nhìn mình như là nhìn thằng ngu, vì anh ta là tay chụp hình rất khá có vẻ rành hết mọi chuyện (chụp hỉnh only). Sau cả ngày lăn lộn, bò lê, xoay máy lấy góc cạnh ra vẻ nhà nghề, đem phim connect vào TV coi, cả nhà gần gảy cổ vì góc cạnh xoay ngang xoay dọc của tay chụp hình đó.

Máy quay phim dù nhỏ gọn như iPad/iPhone không phải là máy chụp hình. Chớ có trổ tài lấy góc lấy cạnh!!!!

Like
    0
    Nghe chuyện của bác TOM tưởng như hài hước nhưng đáng tiếc lại là thật, thế đấy VN ta khá nhiều tay thợ chỉ biết 1 công cụ anh ta đang dùng.

Like
    0
    @Bác CL
    Em không tài nào PM Inbox cho bác được, vụ Project cưới hỏi của bác, đa số các anh em bên này vẫn còn làm SD và chủ yếu trên Edius, bác có lấy không ạ?

Nói chung vấn đề của bác Tom em thấy tốt lên đấy chứ ạ! Vì họ đang trong quá trình "chuyên nghiệp hoá" mà chuyên nghiệp hoá theo em hiểu thì chỉ làm 1 việc thôi, người ta chụp hìh mà bác nhờ quay phim thì chết tươi rồi ạ!

Like
    20
    Quote Được gửi bởi khungtanthoi View Post
    Nói chung vấn đề của bác Tom em thấy tốt lên đấy chứ ạ! Vì họ đang trong quá trình "chuyên nghiệp hoá" mà chuyên nghiệp hoá theo em hiểu thì chỉ làm 1 việc thôi, người ta chụp hìh mà bác nhờ quay phim thì chết tươi rồi ạ!
    Thứ nhất họ dành quay phim.
    Thứ hai khi tôi nói họ đừng xoay ngang máy lấy hình đứng không được thì họ nhìn tôi bằng con mắt "Anh mà dạy tôi hả?"
    Thứ ba, khi thiên hạ la lối than phiền về vụ hình lật ngửa trên TV thì tôi có yêu cầu anh ta xoay giùm cái TV cho hình ảnh ngay ngắn thì anh ta biến mất tiêu.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết