Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

xin hỏi để chạy và dịch 1 chương trình java

mình mới chuyển từ .net sang giờ không biết viết 1 chương trình java bằng phần mềm nào,môi trường nào và VJM down ở đâu ,làm thế nào để dịch 1 chương trình để chạy được mong được giúp đỡ
    Quote Quote

Like
    0
    Để viết một chương trình bằng ngôn ngữ Java hay bất cứ bằng ngôn ngữ nào ngay cả VB.NET/C#.NET thì chỉ cần một chương trình soạn thảo văn bản (đơn giản như notepad của Microsoft) đều có thể viết được. Cái quan trọng là tùy thuộc vào ngôn ngữ nào bạn viết thì sẽ dùng trình biên dịch tương ứng để biên dịch (compile), cụ thể trường hợp bạn hỏi thì dùng javac.exe (java compile) và cái này thường được tích hợp sẵn trong bộ JDK (Java Development Kit). Bạn có thể download bản mới nhất là JDK 5.0 tại http://java.sun.com
    Thông thường mọi người thiết kế chương trình bằng một IDE quen thuộc như: JCreator, JBuilder,... cho Java hoặc Borland C cho C/C++, .... Và bạn có thể viết một chương trình Java trên bất cứ môi trường hệ điều hành nào.
    VJM thường được tích hợp sẵn trong bộ J2SE hoặc JRE.
    Đây chỉ là một vài nét cơ bản về Java theo như câu hỏi của bạn. Để hiểu tường tận một cách bài bản mình nghĩ tốt nhất bạn nên mua một cuốn sách tự đọc hoặc lên Internet search hoặc tham gia một khóa học.

Like
    1
    Download Java Tutorial rồi đi từ đó.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết