Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28
    Like
    0

các bác cho hỏi tương lai của C#

em đọc bài báo này thấy buồn quá ko biết tương lai của C# thế nào
    http://www.fps.com.vn/news_detail.asp?id=275
    Quote Quote

Like
    0
    Có sao đâu , đó là chuyện bình thường của IT mà , tương lai VB9 cũng chết hà.Tới lúc đó thì có ngôn ngữ khác thay thế chỉ có thế thôi.Buồn làm gì cho mệt.Vui lên bạn ơi.Bạn phải mừng lên vì có công cụ mới chứ.

Hồ Chí Minh, Việt Nam, Trái Đất, Thái Dương Hệ
    Like
    0
    C# 2.0 đang ngấp nghé. C# 3.0 thậm chí đã có những tính năng mới demo ngay từ bi giờ (Linq, var, vv...).

Chả hiểu tác giả bản tin đã dựa vào đâu để tuyên bố "C# - Microsoft không tiếp tục hỗ trợ ngôn ngữ này, hoặc nếu có thì sẽ rất hạn chế" thế nhỉ.

Mà cũng không sao, đến lúc đó (độ 10 năm nữa???), với tốc độ phát triển như hiện tại thì ngôn ngữ thế hệ mới hẳn sẽ là trong mơ: dynamic declarative presentation layer, dynamic object-oriented data persistent, nature-language object query, và software manufacturing

Đến lúc đó chắc tuyệt lắm các bạn nhỉ?

Like
    0
    Mình cũng biết thế nhưng mà em biết học cái gì bây giờ khó sống quá

Like
    19
    Mỗi một ngôn ngữ, một công cụ mới ra mắt liên tục, chúng ta không có gì phải e ngại cả, vấn đề là chúng ta biết cách học, biết cách tiếp cận nó mà thôi.
    " Tôn Ngộ Không có đến 72 phép biến hóa, nhưng không bay ra khỏi bàn tay của Phật Tổ như Lai"
    Quả đúng vậy! Vì mọi cái không nằm ngoài "Nguyên lý", ví như muốn chế tạo Máy bay thì phải là Nguyên Lý của Khí động học.... cho dù máy bay đó có tối tân đến đâu.
    Vậy thì các ngôn ngữ khác như thế nào!? Chúng ta không phải bi quan vì không còn hỗ trợ, hay bị loại bỏ, mà chúng ta nên mừng mới phải, vì chắc chắn các công cụ về sau càng hỗ trợ "mạnh" hơn, tương tác hơn chứ sao. Miễn là chúng ta có kỹ năng lập trình vững chắc, một cách tiếp cận hợp lý, các thuật toán, các nguyên lý thiết kế, các quy trình làm phần mềm, vậy thì chúng ta sợ gì mà phải phiền muộn thế.
    CNTT là luôn luôn đổi mới luôn luôn biến chuyển không ngừng, chúng ta cũng luôn luôn học hỏi, học nữa học mãi.....đến hộc máu luôn.
    Các bác nghĩ tui nói có lý không !
    Chắc cũng không đến nỗi nào đâu.

Like
    0
    Trích dẫn:
    -------------------------------
    Được biết, các nhà lập trình C# chủ yếu là các chuyên gia khoa học máy tính; trong khi người dùng Visual Basic lại chủ yếu là các đối tượng doanh nghiệp.
    -------------------------------

Vậy những người lập trình C# là chuyên gia, còn VB là dân tò te, do đó lương code C# sẽ cao hơn VB càng mừng chứ sao lại lo.

Like
    0
    Về chuyện này thì bạn ko cần phải lo vì 2 nguyên nhân:

1> Mình không tin tưởng vào article đó lắm, vì nó không đưa ra nguyên nhân cụ thể, thuyết phục về việc Microsoft sẽ ko hỗ trợ C#. Nếu đã nói là một cái cho beginner và một cái cho professionals, thì nếu là bạn, bạn có chịu hy sinh nguyên một đám professionals đó ko? Liệu Bill Gates có đành lòng ngồi nhìn toàn bộ các developers chạy sang bên Java hay Delphi ko? Và nếu Bill Gates đành lòng thì hix...còn tệ hơn nữa, khi mà developers đã qua sang Java thì hầu hết các chương trình đều sẽ được viết và hỗ trợ cho nền *nix -> Microsoft sẽ mất thị phần trong lĩnh vực OS vốn là lĩnh vực mạnh nhất của mình --> Impossible, right?
    2> Là một người developer, bạn sẽ phải làm việc với nhiều ngôn ngữ lập trình khác nhau tuỳ theo yêu cầu của customers, projects -> bạn ko thể bảo với boss của bạn là bạn chỉ thích làm việc với C# và ngoài C# ra, bạn ko code với ngôn ngữ nào khác -> hehehe...nếu bạn dám nói thế thì suốt đời chắc bạn cũng sẽ ko có việc làm quá. Ngược lại, bạn cần phải flexible, có khả năng thích ứng cao với đòi hỏi của công việc. Do vậy, cái quan trọng nhất ko phải là ngôn ngữ lập trình mà là kinh nghiệm, kiến thức, và thuật toán.

Like
    0

Tệ thật !

Còn tui nghe đài BBC nói "Tương lai" C# là "Tai Ương" của Java

Like
    1
    Đó là một bài báo lá cải 100%
    M$ không điên đến nỗi bỏ ra hơn 3 năm trời + tiền bạc + công sức của một đống chuyên gia để làm tạo ra 1 ngôn ngữ lập trình rồi sau đó vứt xó đâu!
    Trên website microsoft.com mình vẫn chưa thấy nói gì! Thế mà bài báo kia đã nói hộ rồi! Bó tay với tác giả bài báo đó!

Like
    0
    hi hi, học chắc pascal và C thì học cái gì chẳng được

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết