Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Một số thủ thuật hay dành cho Yahoo Messenger 11

Yahoo Messenger 11 được Yahoo cho phát hành vào tháng 6 vừa qua với nhiều tính năng mới và được cải thiện.
    Dưới đây là bài viết giới thiệu một số thủ thuật hay dành cho Yahoo 11 mà mình sưu tầm được:
    Đăng xuất ở tất cả mọi nơi
    Nếu bạn vừa ở tiệm net về và quên không thoát Yahoo! Mail của mình, đừng lo lắng! Với tính năng “Đăng xuất ở tất cả mọi nơi” bạn sẽ dễ dàng thoát Yahoo của bạn ở bất cứ nơi nào mà bạn muốn miễn sao nơi đó có Yahoo Messenger.
    Nhấn tổ hợp phím Ctrl + D > chọn Sign out everywhere > nhấn nút Sign out

Tắt Yahoo! Messenger Insider
    Nếu bạn cảm thấy khó chịu khi Yahoo! Messenger Insider xuất hiện sau mỗi lần bạn đăng nhập vào Yahoo Messenger, hãy tắt nó đi!
    Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + P > chọn thẻ General > bỏ chọn Show Yahoo! Messenger Insider > nhấn nút OK

Gửi danh sách liên lạc
    Bạn muốn chuyển sang sử dụng một tài khoản Yahoo khác và bạn lo lắng không biết làm thế nào để “Add” lại bạn bè của bạn với một danh sách bạn bè dài dằng dặc?
    Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + M > chọn tài khoản Yahoo mới của bạn (lưu ý bạn cần phải thêm tài khoản Yahoo mới vào trong tài khoản Yahoo cũ của bạn) > Chọn Select all nếu bạn muốn gửi toàn bộ danh sách bạn bè hiện có của bạn > nhấn nút Finish

Đổi màu chữ, font chữ
    Bạn muốn làm nổi bật hay tạo cá tính cho font chữ trong Yahoo của bạn?
    Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + P > chọn thẻ Appearance > chọn Change Fonts & Colors… > thay đổi font chữ, cỡ chữ và màu chữ mà bạn thích > nhấn nút OK

Xem nhật ký trò chuyện
    Bạn muốn xem lại những cuộc trò chuyện giữa bạn với bạn bè của bạn?
    Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + P > chọn thẻ Conversation History > chọn View Conversation History
    Ngoài ra bạn cũng có thể vào Yahoo! Mail để xem bằng cách nhấp chuột vào Conversations (Trò chuyện) dưới Inbox (Hộp thư đến)

Thay đổi ngôn ngữ
    Bạn muốn thay đổi ngôn ngữ cho Yahoo chẳng hạn như đổi sang Yahoo Messenger 11 tiếng Việt?
    Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + P > chọn thẻ Language > tại trường Language bạn hãy chọn ngôn ngữ mà bạn muốn > nhấn nút OK

Đăng nhập/Đăng xuất/Thay đổi trạng thái/Truy cập Yahoo! Mail dễ dàng
    Yahoo 11 hỗ trợ Đăng nhập/Đăng xuất/Thay đổi trạng thái/Truy cập Yahoo! Mail ngay tại icon của ứng dụng tại thanh taskbar.
    Nhấp chuột phải vào icon của Yahoo tại thanh taskbar và chọn chức năng mà bạn muốn.

theo afublog.com - thủ thuật Yahoo 11
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    oh` thanks bạn nhiều nha ;-)

Like
    2
    Sao cái bản YM 11 này cài trên Win7 64 bit hay bị lỗi quá đi. Có ai bị như mình không vậy ?

Like
    0
    mình cũng không để ý nhiều lắm, giờ vẫn xài bản 9.0 cho dễ, đọc bài này chắc đổi lên 11 luôn

Like
    0
    thank bạn cố gắng up thêm nhiều kinh nghiệm nữa nhé

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết