Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

TỰ LÀM CÁP NÂNG CẤP ĐầU KTS (HUMAX F2-1010T) => HÀN NHẦM CHÂN CÓ LÀM CHÁY MÁY TÍNH ??

Tui đọc tại trang www.humaxvietnam.com có chỉ cách làm cáp cổng COM để tự nâng cấp đầu thu KTS. Tự làm thì tiết kiệm được 100.000đ tiền ra tiệm. Nhưng run tay we không biết nếu sai sót thì hậu quả sẽ ra sao đây, vì nghe nói USB mà cắm nhầm chân làm cháy mainboard... ??? Bà con xin cho ý kiến giúp đỡ với ??? Hay ai có bán cáp hoặc nhận hàn giùm thì hú lên 1 tiếng nhé...
    Quote Quote

Like
    1
    Chài... tưởng được vài triệu 100.000 tiếc chi bạn. Nếu hàn có vấn đề e hối ko kịp ! Cẩn thận vẫn hơn á

Like
    0

(*)_(*)

Trước đây tui đã liều mạng làm cái cáp ĐKMT từ xa. Nó... không chạy, cũng may là chưa bị gì. Trước tiên là tiết kiệm tiền, kế đó là vọc cho đã, ai mà không khoái khi xài đồ mình tự làm chứ... Cũng giống như mấy dân OC, vừa vọc vừa tiết kiệm tiền, lại được tiếng là có trình độ... Có mấy cha đã làm cái cáp ĐKMT rồi bán trên mạng đó thôi... Nếu làm thành công có thể giúp bà con bạn bè, kế tiếp là... kinh doanh (Xin lỗi, dân kinh tế nói chuyện hơi dính mùi tiền bạc ^_^!, vì tui đã từng bán đồng hồ và 1 số thứ khác trên mạng...) Nhìn sơ đồ hàn thì rất đơn giản (Chỉ hàn có 3 chân vào và 3 chân ra mà thôi, chỉ tiếc là trình độ hàn của tôi ~0) nên tìm hiểu cho kỹ đó mà... Phải mò cái nhỏ rồi sau đó mới tới cái lớn chứ, phải hông nè ^_^, có thằng nào chưa biết gỡ cáp HDD mà dám mò tới OC chưa hả mấy huynh...Trong lúc còn SV chưa kiếm ra tiền thì tiết kiệm được đồng nào hay đồng đó... Hy vọng có nhiều người cũng nghĩ giống tui...

Like
    1
    Hê hê... Tôi cũng là dân OC nè. Lúc đầu cũng sợ dữ lắm nhưng khi làm được rồi lại thấy nó cũng bình thường và thấy đáng khi mình biết được nhiều thứ hơn . Ủng hộ Bro 1 cái. Cứ làm đê !!! Phang lun đê !!!

Like
    0

^_^

Gio thi lam duoc roi... Chac mo DV we ^_^!. Thu duoc 42 kenh rui... Sap toi mo trang web lam DV cai dat may tinh,ban LKMT, nang cap dau KTS, ban dong ho... Luc do moi pa con ung ho...(Khoang vai tuan nua thoi)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xpvuol View Post
    Gio thi lam duoc roi... Chac mo DV we ^_^!. Thu duoc 42 kenh rui... Sap toi mo trang web lam DV cai dat may tinh,ban LKMT, nang cap dau KTS, ban dong ho... Luc do moi pa con ung ho...(Khoang vai tuan nua thoi)
    Nhờ bạn giúp mình với, mình cũng muốn làm 01 cái để tự nâng cấp đầu Humax củaq mình mà ko biết cách, xin hậu tạ hahaibd@gmail.com

Like
    0

Tệ thật ! Cáp cua Humax f2-1010t

ban oi . phai dung cong rs232 moi download dc nha

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết