Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28
    Like
    0

Deep freeze có làm giảm tốc độ máy và tuổi thọ ổ cứng không?

Có đúng như vậy không mấy bạn? Mình đọc tren LBVMVT thấy có giới thiệu những chương trình sau: Drive Vaccine, Shadow user. Có cái nào tốt hơn Deep Freeze không?
    Quote Quote

Like
    0
    Mắc mới gì mà giảm tuổi thọ ổ cứng.

-------
    Có một số người cho rằng DeepFreeze hoạt động theo cơ chế là khi mỗi lần Restart lại máy thì sẽ Format lại máy và copy các tập tin vào ổ cứng để cho trở lại trạng thái ban đầu.
    Vì vậy mà tuổi thọ ổ cứng sẽ giảm
    -------

Ở ngoài đời tớ mà gặp thằng nào mà phát biểu cái câu trên là tớ đập ngay vào mặt nó.
    Làm deck gì có cái cơ chế gì lố bịch thế ở trên đời cơ chứ. Vậy mà cũng dám khẳng định như thế rồi lại còn khuyên người khác không nên sài nữa. Bó....bột luôn

Cứ vô tư mà sài không vấn đề gì cả

Like
    0

Thông tin

lam gi co chuyen do to thu chan ma chang thay sao ca
    cho to toan dung no khong a

Like
    0
    Cái gì mà chẳng hại, k ít thì nhiều, thích thì xài hại chút chứ chưa đến nỗi hư hihihi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi planet-save
    Cái gì mà chẳng hại, k ít thì nhiều, thích thì xài hại chút chứ chưa đến nỗi hư hihihi
    Nói như ông chẳng khác gì nói khi xài máy tính thì làm hại máy tính. Xài Word cũng hại máy tính. Mở Windows Media Player cũng làm hại máy tính.
    Nói huề vốn thế mà cũng nói.
    Được sửa bởi hqtconan lúc 04:46 ngày 07-09-2005

Like
    1
    bác hqtconan nói đúng đấy . thằng nào ngu mới nói câu nì
    Mặc dù không xài thằng này mà xài thằng shadow user nhưng cách thức vẫn tương tự
    Làm gì có , nếu format rồi lại restore thì hoá ra là cài lại máy à . Còn vụ sử dụng thì máy mau hư đó hả . cách giải quyết > đóng máy lại đem bán và đừng xài nữa kẻo bị hư

Like
    0
    Ac.....Ac.... làm gì có chuyện này ở đây chứ. nếu nó format lại thì ai mà xài chứ. Mình có ý kiến thế này nhé khi xài Deep Freeze nếu mình tắt máy mà không turn off thì sau khi khởi động lại nó không scandisk lại nhưng khi bạn xoá dêp freeze đi khởi động lại thì nó sẽ scandisk lại đó vì vậy theo mình hoàn toàn không có chuyện format lại ổ cứng... Vài lời thế thôi không biết là có đúng không mong các Bác chỉ giáo.....

Like
    0
    Shadow User thì phiền phức là phải tạo thêm 1 acc nữa, còn Drive Vaccine thì chưa có *****, cái nào cũng thế thôi, cách thức hoạt động là nó ghi những thay đổi lên vùng cache tạm cho nên khi các bác để ý cái ngày tạo lại file ấy tức là Modified ấy toàn là ngày và thời gian mới nhất, còn dùng Goback sẽ thấy khác, ngày tạo lại file sẽ là ngày mà mình tạo ra file đó...

Like
    0

dung vay

làm gì có chuyện Deep Freeze mỗi lan tat là Format lại máy chứ mà mấy bác ơi cho mình hỏi làm cách nào để remove Deep Freeze vậy mấy bác em nghe nói có 1 File của nó để Unstall phải ko mấy bác ai có thì Share cho mình với cám ơn nhiều nha.

Like
    0
    File Unistall chính là file cài của nó luôn đó, mà hình như lâu rồi chẳng ai quan tâm nên quên sạch rồi post cái DeepFreeze Server Edition lên mà mọi người cứ coi nó như đồ cùi Thế mới nói có ai quan tâm cái DeepFreeze này là mấy đâu )

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết