Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

hỏi CD Từ điển Anh -Anh, Pháp-Anh nào tốt !!

Các bạn chỉ giúp mình với !! Giới thiệu nhiều loại và nhận xét về nó luôn ấy !!(từ điển cài trên máy ấy)
    Thanks a lot
    Quote Quote

Like
    0
    bạn thử xài từ điển babylon pro xem ,đây là cuốn từ điển đồ sộ và luôn được update thường xuyên ,down dùng thử tại babylon.com .

Like
    0
    Các bạn có thể chỉ mình mấy Cd từ điển như Oxford, Cambridge ... !! Nó có mấy loại nhỉ ? Loại nào thì thích hợp cho việc tra từ điển đồng nghĩa, phản nghĩa, family word, phrase,...

Like
    0
    Bạn có thể dùng Lacviet từ điển hoăc English Study install trên pc và đều của VN cả, có tiền thì mua bản quyền còn ko thì ....

Like
    0
    Tra đồng nghĩa hay trái nghĩa hay bất cứ cái gì thì vào cửa hàng CD mà hỏi người ta! Tôi chắc chắn người bán hàng sẽ biết...

Tôi chỉ dùng lacviet và google làm từ điển. Đôi khi vào cái này: http://www.answers.com/ --> nó trả lời khá tốt

Like
    0
    Để học anh văn tôi thấy có macmillan, có 1 bản cũ rất khó cài CDkey, phải nhập vào ~ 10 lần nó mới chịu. Bản american macmillan tốt hơn, mở đĩa CD bạn thấy nó nằm trong thư mục american macmillan (?) là đúng.

Nó tra được từ trên file pdf, phát âm cả tiếng anh và mỹ. Hay nhất là nó phân loại theo độ thông dụng, nên nếu những từ thuộc loại rất thông dụng thì bạn bắt buộc phải học rồi. Còn nhưng từ không thông dụng, ít xuất hiện thì nhiều khi không cần phải học (cái phân loại này dĩ nhiên không hoàn toàn chính xác với môi trường tiếng anh mà bạn dùng, nhưng khá hữu ích). Bạn có thể đặt chế độ cho nó tự phát âm mỗi khi bạn đưa chuột lên từ cần tra hũu ích khi muốn kiểm tra cách phát âm của các từ nào đó.

Cambridge andvance leaner (?) nó có phần phân theo loại từ như các tính từ chỉ tính cách con người, miêu tả đồ vật,.. để học thêm từ vựng rất tốt.

Để tra từ đồng nghĩa thì bạn có thể đơn dản đánh vào MS Word rồi bấm shift-F7

Nếu muốn chép nghĩa các từ ra word rồi in ra giấy để học, các từ điển thường mất hết định dạng chữ nên rất khó đọc. Bạn có thẻ vào tinhvan.com tra từ cần tìm, copy&past vào word. Nhưng cái này giống lacviet theo nhận xét của tôi là không hay lắm. Cái từ điển Anh Vịet trong English study có vẻ tốt hơn, nhưng cái này lại không cho gõ telex.

Thời đại CD 8000 nên nó sướng thế chứ!

Cheers

Like
    0
    Không biết có nên giới thiệu bộ Encatar không,theo mình thì tuyệt,có phát âm giọng thật!
    Thêm vào đ1o có kèm báck khoa toàn thư Encatar cho fép update thông tin thường xuyên! Nhưnng dụng lượng 3,2 Gb cho Encatar 2005.....xỉu!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết