Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Xin Hoi Ve Phan Mem Soan Nhac Thong Dung Nhat Hien Nay

Xin HOI VE PHAN MEM SOAN NHAC THONG DUNG NHAT HIEN NAY. AI CHI DUM DO LA PHAN MEM NAO??? XIN CAM ON
    Quote Quote

Like
    0
    Theo tôi thì Encore là ok nhất dễ sử dụng và có đầy đủ tính năng cần thiết. phiên bản hiện nay là Encore4.5.3

Like
    0
    nhạc loại gì mới? MP3, DJ, MIDI, Polyphonic hay Sound Effect??
    Mỗi cái có bộ công cụ soạn và gõ riêng biệt.

Like
    1
    Bác Echipdn hỏi không rõ ràng lắm. Nhưng em đoán ý bác là soft để viết nốt nhạc lên rồi nó tự chơi lại phải không?
    Em thấy Encore hay đấy,ngày xưa hay dùng, nhưng giờ mất tiêu rồi, không kiếm được link down. Ngoài ra còn có thằng Sibelius gì đấy,em chẳng nhớ nữa, hi hi...

Like
    0
    Em xin cam on cac bac, em thich chuong trinh nao ma nhu FL studio a', chuong trinh ma may ong nhac si pro hay dung` de sang tac a'. CHu viet not nhac thi em ko thich. Em thich Sound Effect!!! AI HAY DUNG LOAI GI THI CHI CHO EM VOI. CHUONG TRINH 5 SOA AY'

SORRY FIREFOX!!!

Like
    1
    Ủa, mấy ông nhạc sĩ sáng tác mà dùng soft à? Vậy thì ai cũng thành nhạc sĩ hết
    Các ông ấy sáng tác xong, đưa bản nhạc thì phòng thu họ sẽ hòa âm, phối khí, thế thôi. Các soft mạnh và phổ biến nhất về âm thanh mà các phòng thu Việt Nam hay dùng hiện nay là Steinberg CusebeSX, SoundForge. Tuy nhiên,không phải muốn dùng CubaseSX cũng được đâu,ngoài việc khó sử dụng ra nó còn đòi hỏi máy cấu hình rất cao (bản mới nhất là 3.0 đòi tối thiểu Ram 512MB), và quan trọng nhất là phải có card sound thật xịn, càng xịn càng tốt. Ngoài ra còn phải có thiết bị phần cứng là bàn mix, đàn... nữa cơ.
    Nếu bạn chỉ vọc amateur thôi thì Adobe Audition là quá đủ.Để sử dụng thành thạo thằng này bạn còn phải học dài dài đấy.
    Thân!

Like
    0
    Adobe Audition ma lam nhac cai gi anh, em thay no thu am, roi dua vai cai hieu ung, chinh sua chut thoi ma`. A` em can lam dc cai em thich thoi chu em chua can phai thanh thao. Trui may ong i' ko tu hoa am phoi khi dc a`, te wa'. Em thay co may thang, no cung lam o nha, sao no cung cho ra ` bai nhac kia`. Phan mem nao co sample ay' . Hi`

Like
    1
    Để sử dụng mấy soft đó thì cần gì phải là nhạc sĩ hả bạn.Bạn hãy nghe 1 bài tôi thử làm nhé, tự làm nhạc, tự hát,tự bè, microphone 50 ngàn, soundcard onboard và sử dụng duy nhất phần mềm Adobe Audition:

http://www.savefile.com/files.php?fid=9282884

Bạn bấm vào chữ download màu vàng rồi làm theo chỉ dẫn nhé, không khó lắm đâu.Nghe xong bạn hãy cho ý kiến nhé

Like
    0
    Ah thay anh Trungk9d hat bai nay cung kha tot day, di thi sao mai la chac chan cao diem. Ma bai nay anh sang tac luon ha. Em thich cai nhac pop hon, nhac anh mang dam chat we huong wa'. Lam may cai nhac "Heo co. dit' chuong`" nhu Luong Bang` Quang ay'. Anh lam nhac bang chuong trinh gi`.
    Bạn hãy nghe 1 bài tôi thử làm nhé, tu sang tac', tự làm nhạc, tự hát,tự bè, microphone di muon, no soundcard
    http://www.gwebspace.de/ductien/coingheo/loi_nguyen_cau__ddt(demo).wma
    Ban demo.

Like
    1
    Không, đây là bài Sao Biển của nhạc sĩ Phạm Minh Tuấn bạn ạ.
    Tôi chỉ làm bằng mỗi Adobe Audition thôi. Đang tự học CubaseSX nhưng khó quá, nhất là lại không có soundcard rời nữa, hix hix

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết