Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: HDD 40GB bed

Like
    0

HDD 40GB bed

cấp cứu ổ cứng 40GB của tôi bị BED mấy sector đầu nên ko chạy được vậy mình muốn hỏi dùng trương trình gì để tẩy bed của ổ cừng vậy
    Quote Quote

Like
    0
    Bad HDD hả, bạn hãy sao lưu toàn bộ dữ liệu trên ổ cứng của bạn ra một ổ cứng khác, không nên tiếp tục chạy cố sử dụng nữa. Bạn có thể tham khảo 4 cách sau đâyư
    1. Bad ổ cứng nhiều khi chỉ là do File nằm trên Sector bị lỗi nên khi kiểm tra hay Format đều báo là bị Bad, thậm chí không thể xóa những File đó được, trong trường hợp này thì rất dễ sửa bạn làm như sau: Boot bằng đĩa Hiren's Boot chạy chương trình Ontrack Disk Manage (nếu bạn không dùng quen hoặc không thạo tiếng anh thì theo kinh nghiệm của mình bạn chỉ cần nhấn enter và chỗ nào có Yes thì chọn Yes)
    Như vậy nó sẽ xóa sạch kể cả phân vùng do đó bạn có dữ liệu thì nhớ sao lưu sang ổ khác trước khi làm việc này. Làm xong bạn phân vùng lại và cài lại. OK nhé
    2.Còn trường hợp nữa là bị tổn thương track, hoặc sector cách này thì theo mình bạn cũng làm tương tự cách ở trên nhưng các Bad không được xóa, đến đây bạn có thể dùng PQ Magic hoặc pration Manage .... vào đó tách riêng phần đĩa có đánh dấu đã sử dụng và Del những Phân vùng đó đi Còn lại những vùng khác thì Merge lại hoặc phân lại tùy bạn và cài lại. Tuy nhiên trường hợp này cũng chỉ sửa những trường hợp nhẹ mà thôi
    3. Hai cách trên bạn làm dù có cố gắng cũng vẫn chưa được thì bạn dùng Low level Format (Format cấp thấp). Dùng đến cách này mà vẫn không được thì làm theo cách 4 sau đây nhé
    4. Hãy bỏ nó đi và thay bằng một ổ 80GB nhưvậy sẽ thoải mái khi bạn copy trò chơi ca nhạc và Film. OK rồi nhé

Like
    0

Ý tưởng mới !

Theo mình, nếu như bạn biết được cái HDD đó bad ở khoảng nào thì hãy dùng PQ Magic cắt bỏ hẳn chỗ đó đi (nhà giàu tiếc j` con ..... lơn nhựa, hi hi!). Còn nếu không thì bạn cũng có thể dùng utility DM để Fill những vị trí bị bad đó.
    Nhưng lưu ý là hãy backup toàn bộ data sang một HDD khác như bác tuanth2005 đã nói
    Ngoài ra mình cũng đã dùng thử soft HDDReg, cũng thấy có tác dụng (nhưng đây là bản demo). Ban có thể download bản demo đó ở: http://dposoft.net/products/HDDRegen...565/hddreg.exe

Like
    0
    dung PQ để cắt bed như thêếnào bạn hướng dẫn mình đi

Like
    0
    hãy thử vọc xem để có kinh nghiệm xương máu trong vấn đề này.
    Mình cũng có một con HDD bị bad kinh khủng nhưng vẫn dùng và dùng mọi cách đẻ giải quyết. Nhưng cuôí cùng, vẫn phải ngậm ngùi mua con HDD 40GB $54.
    Vậy đi!

Like
    0
    mình cũng có một con HDD 20GB Maxtor bị lỗi vật lý bad sector nhiều kinh khủng. Mình cũng muốn thử vọc chút mà.Ai có thể hướng dẫn chi tiết chọn, đánh dấu và cắt đi những vùng bad trong HDD bằng soft nào đó ko?

Like
    0
    chay LF cua DOS trong dia CD Hiren co'
    chay no xong roi toi FDISk
    tiep theo -------> tùy

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Cut bed như thế thì không ăn thua! Bác nào có thể loại bỏ hoàn toàn bed bà không phải chia ổ rồi delete nó đi không? Em cần, là cần cái đó chứ không thích mất quá nhiều data như vậy. Nhà ngheo, con gà con em cũng tiếc. Hê_Hê...! Nhưng em không ngại phải post bài đâu. Cảm ơn các bác nhiều vì mọi người rất vui tính, thường làm cho em vui.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết