Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Cách chặn các trang web không mong muốn...

Chào các bạn!
    Cảm ơn các bạn đã có bài viết trả lời câu hỏi của tôi về cách cài đặt ISA server. Hiện nay tôi đang cài wingate 4.5.2 tải về từ trên mạng. Tôi đã vào trang:
    http://support.fptnet.com.vn/default...id=52200284622
    để tìm hiểu cách chặn các web không mong muốn. Nhưng đã làm đúng như hướng dẫn mà khách hàng vẫn có thể vào được. Mong các cao thủ chỉ dùm cho.
    Ngoài ra tôi cũng đã chặn bằng cách vào control panel - internet option - content - vào enable or seting - vao opproved sites - vào allow this web site gõ vào các trang web để chặn, nhấn allway... nhưng mỗi lần vào bất cứ trang nào cũng cần phải gõ password, chứ không cứ là các trang bị chặn. Xin chỉ giáo giùm.
    Xin cảm ơn nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    Có thể là do họ bỏ mục Proxy trong Internet Option , lúc đó kết nối Internet có thể đi qua NAT , bạn thử kiểm tra xem ngoài Proxy thì còn chương trình share internet nào ko .... Và nhiều khi địa chỉ các trang xấu ...rất nhiều - bạn khó có thể cấm hết ....

Like
    0
    Có cách nào chặn những trang web xấu, tốt hơn không? Mình cũng vào internet option -> content -> vào enable ->ratings(language, nudity, ***...) nhưng khi vào trang nào cũng bị hỏi PW. Còn đánh từng DC web vào Approver Sites thì nhiều quá ko làm nổi.

Like
    0
    Bạn cần giải quyết vấn đề này hãy liên lạc với tôi gấp. Một giải pháp cực kỳ hữu hiệu!

Like
    0
    Bạn đang sử dụng wingate? vậy bạn có thể dùng wingate để chặn các trang web đó( nhưng phải dùng thật cẩn thận):
    Nếu bạn muốn chặn trang web nào, bạn vào wingate( mục Activity), right click tại đại chỉ trang đó, chọn Ban Server địa chỉ trang -->OK. Như vậy là đã chặn.
    Cẩn thận, nếu bạn chọn trệch xuống dòng bên dưới (Stop WWW proxy server), là đi tong cả mạng luôn đó, cách khắc phục duy nhất là remove wingate đi rồi cài lại.

Like
    0
    Kekekeke, lỡ người ta dùng web vượt firewall thì sao?
    Chẳng hạn như http://www.proxy2.de/info.php
    Có trang này, lũ ngu ISP Việt Nam coi như toi.

Like
    0
    toi dang dung trinh duyet web mozilla firefox, khong biet lam sao de chan cac trang web khong mong muon. o nha tui tre con nhieu ma moi lan no xem hoat hinh thi lai thay “hoat hinh nguoi lon[/B][/I]”. that la nguy hiem。 Neu ai co cach chan hieu qua giup minh. neu co dieu kien thi gui theo dia chi mail. thuoclevandx@yahoo.com.vn. cảm ơn nhiều!!!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết