Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Chỉ dùm cách tháo màn hình Samsung

Tui muốn tháo cái màn hình Samsung SyncMaster 753DF ra mà ko thể nào tháo được vì không tìm thấy con ốc nào sau lưng cả, chỉ thấy 2cái chốts nhưng vẫn không tháo được.
    Ai biết cách tháo nó ra thì chỉ dùm nha.
    Quote Quote

Like
    0
    Tháo ra chi zậy ? Coi chừng nó zựt 1 phát là toi !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Kennic
    Tui muốn tháo cái màn hình Samsung SyncMaster 753DF ra mà ko thể nào tháo được vì không tìm thấy con ốc nào sau lưng cả, chỉ thấy 2cái chốts nhưng vẫn không tháo được.
    Ai biết cách tháo nó ra thì chỉ dùm nha.
    Em đã từng tháo vỏ con này ra rồi ,quả là lúc đầu rất khó tháo .
    Thế này bác ạ , bác dùng cái tuốc nơ vít đầu bẹt nhỏ lẫy lẫy cái rãnh bao quanh màn , chú ý tới rãnh phía trên nắp của màn(màn có 3 dãy rãnh : 2 bên màn và phía trên nắp) nó có 2 cái chốt , 2 chốt cân đối nhau , mỗi chốt cách mép màn hình đúng 5cm , bác nhìn từ trên xuống sẽ thấy 2 cái lỗ nhỏ độ 1cm ,dùng tuốc nơ vít ấn xuống đồng thời kéo vỏ ra ở cả 2 lỗ ~ 2 chốt(nhấn xuống cùng lúc cả 2 lỗ nó mới dễ ra không thì chốt này ra , chốt khác lại vào thì không bao giờ tháo được), nó thực ra là 2 cái lẫy để gài vỏ màn hình với màn .Đồng thời để dễ dàng cho việc mở rộng rãnh , ở dưới đáy màn cũng có chốt , bác để ý và tháo nó .
    Chúc bác thành công , còn em thì sau khi ấn như thế vì không biết nên đã ấn gẫy cái chốt đó nhưng được cái bây giờ tháo màn ra quá dễ .

Like
    0
    Đúng rồi, nó có 2 cái chốt bằng nhựa và tháo 2 cái chốt đó thì sẽ nhìn thấy ốc ở trong. Tháo bằng cách lấy tuốc lô vít 2 cạnh lách nhẹ và gẩy ra, vì có lẫy ở trong.
    Mạnh tay một tí, không sợ nó đau đâu.
    Được sửa bởi vic_it lúc 21:42 ngày 11-07-2005

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết