Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Ngành hot: Chuyên viên truyền thông đa phương tiện!!!

Truyền thông đa phương tiện hiện nay là “1 trong 5 nghề nóng nhất khi Việt Nam gia nhập WTO”. Lương trung bình của 1 người làm trong lĩnh vực mỹ thuật đa phương tiện trung bình theo thống kê là 400USD/tháng và trên thực tế có thể nhiều hơn thế. Theo nhiều chuyên gia dự báo, VN hiện cần khoảng 10.000 nhân lực trong lĩnh vực quảng cáo trên báo in, truyền hình, Internet, sản xuất game, web, truyền thông... Với mức độ hấp dẫn & những dự báo nhu cầu nhân lực trên, thì ngành Truyền thông Đa phương tiện được xem là nghề HOT với các bạn trẻ.
    Bà kon cho ý kiến ý kiến.
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hith View Post
    Truyền thông đa phương tiện hiện nay là “1 trong 5 nghề nóng nhất khi Việt Nam gia nhập WTO”. Lương trung bình của 1 người làm trong lĩnh vực mỹ thuật đa phương tiện trung bình theo thống kê là 400USD/tháng và trên thực tế có thể nhiều hơn thế. Theo nhiều chuyên gia dự báo, VN hiện cần khoảng 10.000 nhân lực trong lĩnh vực quảng cáo trên báo in, truyền hình, Internet, sản xuất game, web, truyền thông... Với mức độ hấp dẫn & những dự báo nhu cầu nhân lực trên, thì ngành Truyền thông Đa phương tiện được xem là nghề HOT với các bạn trẻ.
    Bà kon cho ý kiến ý kiến.
    1."Theo nhiều chuyên gia" --> Chuyên gia nào thế? Bạn nên đưa cái tên.
    2.Số liệu -->> Nên đưa ra dẫn chứng cụ thể, nguồn từ đâu
    3.Cuối cùng: bạn định PR cho trung tâm đào tạo đồ họa nào thế?

Like
    1
    Theo mình bạn ấy đang nói đến Arena đó bạn àh! bạn có thể tham khảo: http://www.arena.vn/
    Chính xác là ngành này đang "hot" nhưng còn về 400usd mình cũng có nghe qua nhưng thực hư thế nào thì mình cũng chịu!

Like
    2
    ngành truyền thông đa phương tiện là học từ arena ra hả các bác?, em tưởng bọn arena dạy cái đồ họa chớ

Like
    1
    Bây giờ giỏi thì ở nghề nào cũng được coi là HOT hết.

Like
    1

thu nhập của ngành này từ 500$ trở lên!

Thông tin này mình thấy trong phần giới thiệu của Học Viện Công nghệ nội dung số VTC Academy. Học viện này mới thành lập và có nhiều chương trình khá hấp dẫn về đồ họa, game...Thời gian đào tạo là 2 năm, họ cam kết là những ai đạt học lực khá trở lên sẽ được nhận trực tiếp và làm tại VTC với mức lương tối thiểu là 500USD, học một năm là có thể đi tác nghiệp rồi.
    Hình như nơi học là tòa nhà VTC ở 18 Tam Trinh ( nghe nói là 1 trong những tòa nhà hiện đại nhất Việt Nam, nên định mục kích thử xem thế nào???)
    Ngành này đang hot và nhân lực cũng thiếu rất nhiều!!! Các bạn có thể tham khảo thêm thông tin cho mình tại :[ vtc academy ] nhé! chúc các bạn thành công!

Like
    2
    bạn tin vào những gì họ nói hả?

Like
    1
    mình nghĩ là phải có thực tế thì mới tin được, bạn hãy tự mình kiểm chứng nhé!

Like
    0
    hohho toàn quảng cáo cho mấy trung tâm tin học

Like
    0
    Rộng hơn đồ họa nhiều bạn! Các phương tiện truyền thông bao gồm cả web site, mail, flash, clip .... Và bạn sẽ học về việc thiết kế, quản lý cũng như phát triển những công cụ đó. Riêng về phần đồ họa bạn sẽ được học cả 2D và 3D, xử lý phim ảnh...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết