Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Sounds and Audio devices ???

Hix, không hiểu làm thế nào mà em làm mất mất cái audio devices.
    Vô Sounds and Audio devices properties thì không thể nào chỉnh được vì :
    - Chọn volume thì nó đề to lù lù "NO AUDIO DEVICE"
    - Các Check box thì đều bị hidden hết sạch không check được

Hix giờ không biết làm sao để nghe được.
    Xin mọi người chỉ dùm với !
    Em cai` WinXP
    Quote Quote

Like
    18
    Ko biết sound của bạn là sound rời hay sound on board, nếu là sound rời thì lên mạng download driver của nó về là chạy được ngay. Còn nếu là sound thì bạn hãy remove nó đi, vào device manager ấy, chọn mục sound, video and game controller và uninstall, sau đó khởi động lại Win, sau lần khởi động Win sẽ báo nhận thiết bị mới, và thường là nó sẽ tự cài lại driver cho bạn ( cũng có thể nó sẽ yêu cầu đưa disk cài Win Xp vào). Chúc thành công.

Like
    0
    nói ro rỏ tí, máy móc thế nào, có bao nhiêu cards trong đó? v.v. vậy mới giúp bạn được.

Like
    0
    Hix...mình update lại driver của nó, thì nó hiện lại cái loa nhưng mỗi khi muốn mở Volumn Control thì nó báo lỗi nè :
    "there are no active mixer devices available. To install mixer devices, go to Control Panel, click Printers and Other Hardware, and then click Add Hardware."

Điều buồn cười là khi update lại driver xong mà không restart lại máy thì okie. Nhưng cứ restart lại xong thì đâu lại vào đấy, lại bị báo cái lỗi kia.

Máy mình on board hết, winxp sp2.

Like
    0
    Trước tiên thì nên xem lại sound card có "dính" với máy của bạn không. Sau đó xem nhãn hiệu của nó rồi chạy ù ra ngoài dịch vụ mua cái driver về cài là xong.
    Thông thường WINXP rất lanh lẹ trong việc nhận diện hardware nhưng đó chỉ là những cái mà nó biết, còn không biết thì nó cũng "pó toàn thây" thôi. Lúc trước mình cũng gặp vấn đề thế này, nhưng làm như mình nói lúc nãy thì OK rồi.

Like
    0
    trong service có 1 cái đó ,tên là windows sound ,disable thì nó báo câu như bạn nói ở bài đầu

Like
    0
    Thông thường nếu bạn mua Mainboard hoặc máy mới mà có On-board Audio thì dĩ nhiên có CD Driver đi kèm theo. Trường hợp KHÔNG CÓ, thì vào website của nó và 99.99% là nó cho download drivers cho cái Mainboard đó. Bạn vào Control Panel, System, Hardware, Device Manager, xóa hết các driver cho Sound đi, xong rồi cài các driver vào trước, sau đó Restart lại máy.

Trước khi nó chạy vào Windows XP, bạn hãy vào BIOS setup xem thử trong cái phần Audio gì gì đó có "Enable" hay "ON" chưa. Sau đó mới vào XP mà từ từ điều chỉnh. Thông thường On-board Audio dể sửa nhất.

Good Luck!

Like
    0
    các anh chị ơi cho em hỏi vì sao em ko thể check vào ô select của Mycrophone trong Recording Control trong khi ở Properties phần Control em đã check vào ô Mycrophone?

Like
    0
    mấy ông chỉ tui chẳng làm được cái gì cả ?

Like
    3
    Bạn Phải cài Card Tiếng thì mới nghe được nhạc và có cái điều chỉnh như của bạn!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết