Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Tạo chữ ký có hình ảnh trong hộp thư Gmail bằng cách nào???

Không biết Gmail có hỗ trợ việc này ko hả các bạn. Mình đã upload 1 vài logo vào photobucket và đưa link vào thư, nhung ko hiển thị được ảnh
    Liệu có cách nào để làm được việc này không?
    Mong đựoc các bạn giải đáp
    Thanks các bạn.
    Quote Quote

Like
    0
    Tạo chữ ký và hình ảnh trong gmail nhu the nao vay các bác

Like
    1
    Gmail quả thực là một dịch vụ email tuyệt vời được đa phần người dùng hiện nay ưa chuộng bởi lẽ dung lượng lớn (>2.5 GB), tốc độ nhanh, khả năng tìm kiếm thư nhanh chóng, hỗ trợ POP3 cùng nhiều tính năng mới lạ - độc đáo khác. Về tổng thể, Gmail tỏ ra ưu việt hơn so với những Webmail miễn phí khác. Tuy nhiên trong Gmail bạn không thể chèn mã HTML và hình ảnh vào phần chữ ký như của Yahoo, Hotmail,…

Thật may là giờ đây bạn có thể chèn được hình ảnh và mã html vào trong chữ ký của Gmail một cách dễ dàng như sau:

Bước 1: Tạo phần chữ ký chứa mã HTML và hình ảnh

Để tạo ra chữ ký chứa mã HTML và hình ảnh bạn có thể dùng bất kì chương trình soạn thảo nào như Notepad hoặc các trình soạn thảo WYSIWYG (What You See Is What You Get) như Dreamweaver/Frontpage/ hoặc thậm chí là các trình soạn thảo online như: Geocities/GooglePages/Tripod Lycos. Ở đây tôi khuyên bạn nên dùng GooglePages. Cách làm như sau:

Mở GooglePages: http://pages.google.com, đăng nhập với tài khoản Gmail của bạn. Nếu chưa có tài khoản Gmail, hãy đăng kí một tài khoản Gmail. Chọn Create a new page, điền vào tên trang và nhấn nút Create and Edit. Click chuột vào khung soạn thảo để bắt đầu soạn thảo chữ ký cho email. Tại đây bạn hãy tạo chữ ký cho email theo ý muốn của riêng bạn bao gồm hình ảnh, link,…bằng cách dùng các công cụ như Image, Link, Font, Size,… ở bên tay trái. Sau khi thực hiện xong bạn chọn phần chữ ký vừa tạo bằng cách nhấn Ctrl + A và nhấn Ctrl + C để sao chép.

Bước 2: Sử dụng chữ ký chứa mã HTML và hình ảnh trong Gmail

Mở cửa sổ viết thư của Gmail. Chọn vị trí muốn chèn chữ kí và nhấn Ctrl + V để dán chữ ký đã tạo ở trên.

Ngoài cách dùng Ctrl + C, Ctrl + V để sao chép và dán như ở trên, bạn có thể dùng thao tác kéo thả (drag-n-drop) để thực hiện.

Vậy là đã xong, bạn đã có một chữ ký của riêng bạn có chứa mã HTML và hình ảnh theo ý muốn.

Với cách thực hiện tương tự bạn có thể nhúng mọi thứ (hình ảnh, audio, flash, video,…) vào trong Email miễn sao những tệp hình ảnh, audio, flash,… đó phải được upload lên web.

Nếu muốn chèn bảng biểu vào email, bạn hãy tạo bảng biểu trong Word rồi đặt chúng vào trong email.

Theo Di4VN

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết