Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 41
    Like
    0

nơi bán sách ngoại ngữ nên biết

Mình đang học Anh văn nên thỉnh thoảng phải mua sách tiếng Anh. Do bạn bè chỉ, mình đến mua sách tiếng Anh tại tiệm số 204 Pasteur (TPHCM). Mình thấy chỗ này bán sách rẻ hơn giá bìa khoảng 10% - 15%, lại bao ni-lông các cuốn sách mình mua (miễn phí). Mình mua 7 cuộn băng cassette dùng kèm theo sách, về nhà nghe thấy chất lượng tốt. Mình đã mua sách Anh ngữ ở nhiều nơi khác ( Xuân Thu, nhà sách Ng Thị Minh Khai, Ng Văn Cừ, v.v...) và thấy sách ở 204 Pasteur là rẻ nhất. Ở đó mình còn thấy nhiều sách tiếng Pháp, Hoa, Nga và nhiều thứ tiếng khác nữa.
    À mém chút nữa quên, ở đó còn giữ xe dùm mình!
    Thật là một địa chỉ nên tới để mua sách và băng cassette về Anh ngữ!
    Được sửa bởi ca'bo` lúc 01:26 ngày 22-05-2005
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn mua ở hiệu sách cũ đương nhiên rẻ hơn nhà sách

Có một chỗ nữa là đường Trần Huy Liệu / Trần Quang Diệu, có rất nhiều hiệu sách cũ mà hay, cứ đến mà tham khảo

Like
    0

you're quite wrong, Mr. thailehuy!

Bạn thailehuy nhầm to rồi, tiệm đó là tiệm bán sách mới 100%, không phải là tiệm bán sách cũ ! Nơi đó chỉ chuyên bán sách ngoại ngữ (và một ít sách về tin học). Mình thấy có lẽ đó là nơi rất thích hợp cho giới sinh viên học sinh muốn mua sách Anh ngữ.
    Nhưng các tiệm sách cũ ở đường Trần Huy liệu mà bạn giới thiệu chắc bữa nào mình thử ghé qua coi sao. (Mình khoái sách Anh ngữ lắm, tại dốt tiếng Anh mà !!!)

Like
    0
    Vậy anh cábò mới biết tiệm này hả? Mai biết từ hồi giữa năm 2003 lận! Tiệm này bán sách tiếng Anh rẻ lắm, và đúng như anh nói, sách mới toanh
    Có lần Mai ra Xuân Thu thấy cuốn International Express , Intermediate của Liz Taylor , Mai thích lắm, muốn mua nhưng đắt quá nên đành ... thôi ! hic hic... nhưng hồi tháng 3 rồi , Mai ra tiệm 204 Pasteur thì thấy có bán cuốn photo của cuốn đó giá chỉ có 16000đ, Mai mua liền (cuốn gốc giá 165000đ !!!) . Tất nhiên cuốn gốc in ở Tàu màu sắc rất đẹp, nhưng SV thì phải tuân theo khẩu hiệu của nhà nước : "tiết kiệm là quốc sách" Mai còn mua thêm hai cuộn băng cassette kèm theo cuốn đó, về nhà nghe khoái wá chời. (Mai sắp thi International TOEFL vào tháng 8 sắp tới).
    À, anh thailehuy ơi, tiệm sách cũ ở đường Trần Huy liệu / Trần Quang Diệu ở quận mấy, anh nói rõ hơn một chút được ko? Thanks in advance.

Like
    0
    Ở HN có bác nào biết chỗ không nhỉ? Tôi chỉ biết đoạn Bà Triệu thôi!(kô để ý số nhà bi nhiêu),. Nhất là băng! Cứ là " U name it"

Like
    0
    À đường Trần Huy Liệu thì ở quận Phú Nhuận, còn Trần Quang Diệu thì là quận 3, nhưng thật ra 2 con đường đó là 1, qua cái ngã tư thì đổi tên

Sách cũ mà mình nói thì cũng không hẳn là cũ, chẳng qua là ở nhà sách bị ế hay gì đó (không phải sách dở mà là mắc quá) nên bi dạt ra đây thôi. Hiệu sách bạn ca'bo` nói chắc cũng thế.

Mình mua được ở chỗ Trần Huy Liệu mấy cuốn cũng hay lắm: như là các sách luyện thi TOEFL, IELTS, mấy cuốn về HTML trong 24 giờ, sách dạy lập trình Java, C, C++ ấn bản sinh viên, rẻ hơn giá bìa 30-40% (quá đã )

Nhưng chỗ đó có nhược điểm là không có hàng thường xuyên (vì như đã nói là hàng dạt từ nhà sách), nên đến thì hên xui thôi, có lúc thấy một lô sách hay, có lúc chả có cuốn nào

Like
    0
    204 Pasteur biết từ năm 2000

cứ vô trong đó xem, sách học tiếng Anh thì nói thiệt, nhà sách Lê Lợi xách dép. ( có thể là họ lấy ngay tại NXB nên có chiết khấu và phong phú như vậy ).

ngoài ra còn có khá nhiều sách về ngôn ngữ, SAT, GMAT... và sách tin học.

All 20-30% sale off or illegal-copy-version

p/s: hôm trước ra đó mua cuốn Thế Giới Vi tính 11 000 =)) mà còn sớm hơn ngày xban 2 ngày nữa chứ =))

Like
    0

vậy mà hổng post lên đây sớm

Bạn bexame và thymai biết tiệm ở Pasteur bán sách tiếng Anh rẻ mà hổng chịu post lên đây sớm làm mình đã phải mua sách Anh ngữ đắt quá trời hơn 2 năm wa! How selfish you are !!! ... just kidding!
    Sở dĩ mình post địa chỉ của tiệm sách đó lên đây là vì lần đầu tiên tới đó mua, mình ko ngờ giá rẻ dữ vậy. Nếu mua ở Xuân Thu thì mình phải tốn 140K, ờ Pasteur mình chỉ phải trả 115K ! Lúc trả tiền mình bất ngờ kinh khủng mặc dù mấy đứa bạn đã nói là "ở đó bán rẻ lắm". Mình khoái quá nên về nhà là mình post lên liền vì mình nghĩ rằng SVHS ( nhất là các bạn ở tỉnh lên TPHCM học, điều kiện khó khăn) càng tiết kiệm được $$$ càng tốt.
    Bà con cô bác biết cái gì có lợi cho giới SVHS nhớ hê lên một tiếng nghe.

Like
    0
    Em thì chỉ thích ebook, vì không có tiền. Các bác vào http://www.goldenkey.edu.vn/vi/forum mà download sách

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Sao không thấy bạn nào ở Hà Nội lên tiếng thế?

Nghe các bạn trong Sài Gòn nói chuyện với nhau mà mình phát thèm lên được. Có ai ở Hà Nội không, lên tiếng đi?
    Tớ cũng hay lượn qua các hàng sách lắm. Nếu bạn muốn mua sách về nhiều lĩnh vực mà lại rất rẻ (giảm 30 đến 50% so với giá bìa) thì có thể lên phố Đinh Lễ(gần Tràng Tiền) để mua. Ở đó vô cùng nhiều loại mà giá lại cực mềm.
    Nhưng mà mình muốn hỏi sách tiếng Anh cơ! Có bạn nào biết nơi nào ở Hà Nội bán sách tiếng Anh đa dạng và lại giá rẻ không? Mình thích đọc các loại sách tiếng Anh về lĩnh vực xã hội, truyện ngắn... Giúp đỡ mình đi nào các bạn ơi!!!
    Thân chào!

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết