Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Sao máy tính chạy chậm vậy??

Các bạn giúp mình giải thích vi sao máy tính cua mình chạy lại chậm quá vậy.Ví dụ:mình klick vào một chương trình bất kì(hay 1 thư mục nào đó)mình phải đợi khoảng 1 phút mới mở đươc.Mình đã scan Virus bằng AVG 7.0 và disable một số chương trình ko sử dụng đến khi máy khởi động tự chạy.Thông tin thêm về máy tính:Win XP Pentum 4,256 MB Ram.Thanks a lot
    Quote Quote

Like
    0
    bạn cài lại win xem sao ^_^

Like
    0
    Mình cũng đã nghĩ đến nhưng mà những dữ liệu của mình trong máy tính thì sao??Mình ko đủ kiên nhẫn ngồi chờ máy chạy để copy hết dữ liệu trên máy mình sang máy khác.Lâu và rất sốt ruột.Bạn còn cách nào khác ko??

Like
    0
    Cái AVG của bạn đã cập nhật bản mới nhất chưa? Bạn có dùng chương trình quét trojan và spyware chưa?

Like
    0
    quét virus va spyware với bất cứ phầm mềm nào có được trong tay càng nhiều càng tốt. Bạn sẽ thấy hiệu quả ngay thôi.

good look

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tran_phong
    quét virus va spyware với bất cứ phầm mềm nào có được trong tay càng nhiều càng tốt. Bạn sẽ thấy hiệu quả ngay thôi.

good look
    máy chạy chậm đâu phải chỉ do virus, có thể là do cài nhiều chương trình quá, cấu hình, lâu ngày không cập nhật, làm sạch ổ đĩa, sắp xếp phân mảnh, các chương trình hoặc win bị lỗi. Cài lại win cũng là một phương pháp để làm cho máy nhanh hơn. Không phải cài lại win là phải bỏ dữ liệu đi. Có thể fomat ổ cài win rồi cài lại win mới lên ngay phân vùng đó. Tìm thêm ở trong diễn đàn tin học một số bài viết để tinh chỉnh máy ... Đảm bảo máy chạy nhanh hơn liền.

Like
    0
    Bạn thử Disk Defragmenter lại cái đĩa xem thế nào .Có thể do cài Win lâu rùi .Bạn cài nhiều phần mềm vào đó làm nó phân vùng đĩa lung tung dẫn đến máy chạy chậm mà.Muôn Disk Defragmenter bạn vào như sau Start->Accessories->System Tools.
    Rùi có thể bạn cũng lên Disk Clean lại cái đĩa cài Win xem sao.Chúc vui vẻ nhé.Mình chỉ biết thế .Có ai biết gì hơn thì post lên cho anh em tham khảo nhé.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Contrarin
    Check các chương trình trong máy
    Reset Win Registry

Bạn vào đây xem có người than máy chạy nhanh ;D http://www.ddth.com/showthread.htm?t=67908
    Reset Win Registry la` sao anh ?

Like
    0

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kobold1609
    Bạn thử Disk Defragmenter lại cái đĩa xem thế nào .Có thể do cài Win lâu rùi .Bạn cài nhiều phần mềm vào đó làm nó phân vùng đĩa lung tung dẫn đến máy chạy chậm mà.Muôn Disk Defragmenter bạn vào như sau Start->Accessories->System Tools.
    Rùi có thể bạn cũng lên Disk Clean lại cái đĩa cài Win xem sao.Chúc vui vẻ nhé.Mình chỉ biết thế .Có ai biết gì hơn thì post lên cho anh em tham khảo nhé.
    Xin hỏi bạn chức năng này có tác dụng gì vậy??Theo mình hiểu thì là nó có chức năng giảm sự phân tán trong ổ đĩa =>có tác dụng gì cho máy tính chạy chậm. Thanks a lot for your helping

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết